Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยจัด spec ทีคับ งบ 50000 ไม่เกินนี้นะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยจัด spec ทีคับ งบ 50000 ไม่เกินนี้นะครับ

คือ คอมส่วนใหญ่เอาไว้เล่น เกม อะครับ พวกเกม 3d
    รวมจอ นะครับ เรื่องจอนี่เอ่อ wide screen กับ ธรรมดา อะไรดีกว่ากันอะครับ -*-
    ไม่เน้น พวกอุปกรณ์ภายนอกครับ เน้นความเร็วในการเล่นเกมส์มากกว่า ^^"
    ขอบคุณทุกคนล่วงหน้าครับ Q(^-^Q)

เกมที่เล่นนี่เกมไรครับ พอจะระบุได้ไหม

Comment

เอ่อ ที่จะเล่นน่ะครับ ก็ มีประมาณนี้
      Battle Field 2 และ 2142
      F.E.A.R.
      Need for speed
      hellgate (วางแผงสิ้นเดือนนี้อะคับ)
      crysis (วางแผงสิ้นเดือนนี้อะคับ)
      ส่วนมากเป็นเกมใช้ กราฟฟิก พอสมควรอะคับ ^^"

Comment

E6750
        Gigabyte P35DS3R 4200
        RAM ROX 800 1Gx2 2800
        HDD 160 2000
        PCI-E HD2900XT DDR4 19000
        PSU ThermalTake ToughPower 750W 5,900
        CASE C5 2000
        DVDRW 1200
        LCD 19 7000

เล่นได้ทุกเกมส์

Comment

Core2 Duo E6550 6100
          Gigabyte P35DS3R 4200
          RAM ROX 800 1Gx2 2800
          HDD 160 2000
          GF8800GTX 22500
          PSU ThermalTake ToughPower 600W 4900
          CASE C5 2000
          DVDRW 1200
          LCD 19 7000

แหล่มๆไปอีกแบบ

Comment

ดัน

Comment

ขอบคุณทุกท่านมากๆคับ ^^"

Comment

เล่นเป็นฝั่ง Intel ครับ งบ ขนาดนี้

แนะนำ

Ram Kingston 1Gb*4 667 5600 <== ตัวนี้เพื่อ Crysis ไม่กระตุกลื่นๆ

8800GTX 22000 <=== งบเยอะขนาดนี้เล่น ตัวนี้ครับ ดีกว่า ATi ไม่มีรุ่นไหนเทียบได้แล้วครับ

http://www23.tomshardware.com/graphi...=722&chart=318

ดูผลคะแนนตามลิ้งได้ครับ

ท่านทั้ง 2 ที่ จัดให้ถือว่าดีมากเลยหละครับ ไม่ต้อง เปลี่ยนแปลงอะไร

แต่ถ้าหากอยากให้ผมจัดให้ก็แจ้งความจำนงมานะครับ

Comment

Crysis มันร้องขอแรมแค่1.5gเองครับ

Comment

สเป้คขั้นต่ำหรือปล่าวครับ 1.5Gb อ่ะครับ

แล้วลง Vista มันเอาแรมไปแล้ว 800Mb แค่นี้ มันจะพอหรอครับ

ลองๆ บวก ลบ ดูครับ แหม อย่างพึ่ง คิดไกลสิครับ คิดไกล้ๆตัวก่อน

Comment

ขั้นตํา 1g ครับ

Comment

ผมไม่รู้ เกมส์แบบนี้ เล่นไม่ได้ อ้วกแตก

Comment

เอ่อ แรม 667 กับ 800

ไม่ทราบว่า ต่างกันตรงไหนอ่าคับ -*-

Comment

Originally posted by tuekungz View Post
                            เอ่อ แรม 667 กับ 800

ไม่ทราบว่า ต่างกันตรงไหนอ่าคับ -*-
                            ใช้เดิมๆไม่ต่างกันมาก ถ้า oc ปุ้บรู้เรื่องเลย

Comment

รู้เรื่อง ?
                              พังหรอคับ -*-

แล้วถ้าเป็นแบบนี้ ถ้าเกิดผมไม่ได้ oc เครื่องเลย

ระหว่าง แรม 2gb 800
                              กับ 4gb 667

เล่นแบบไหนดีกว่าอะครับ แล้ว แบบไหน เล่นเกมส์จะลื่นกว่ากันอะครับ
                              Last edited by tuekungz; 7 Oct 2007, 18:13:39. Reason: ...

Comment

Working...
                              X