Announcement

Collapse
No announcement yet.

หากระทู้ Mod ลำโพง Creative sbs 2.1 370 ไม่เจอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หากระทู้ Mod ลำโพง Creative sbs 2.1 370 ไม่เจอ

หากระทู้ Mod ลำโพง Creative sbs 2.1 370 ไม่เจอ พอดีเคยผ่านตา กะว่าจะลองทำตามสักหน่อย นั่ง search แล้วไม่รู้อยู่ไหน ใครเจอส่ง Link ให้หน่อยนะครับ

ดัน

Comment

มาช่วยตามเคยขอบคุณครับ

Comment

มีโมตัวอื่นอีกปะครับ ชอบมากๆเลย ขอลิ้งหน่อยๆๆ

Comment

อ่านไอที่เค้าโมมาหลายครั้งแล้ว
          ยังไม่ได้ลองทำสักที

Comment

เดี๋ยวว่าจะลองทำตามที่ท่านไห้ลิ้งมาดูครับ เดี๋ยวต้องไปซื้อของเพิ่มก่อน พวก ic นี่ล่ะ กลัวต่อขั้วผิดจังเหอะ มันจะระเบิดไหมนี่ ลำโพงพังไม่เสียดายเท่าไหร่(ตัวล่ะไม่ถึงพัน) กลัวเสียชีวี -*-

Comment

ใครทราบวิธีแกะฝาผ้าของลำโพงบ้างคร๊าบบ

Comment

ดัน ช่วยด้วยนะคร้บ

Comment

พลาสติกที่เป็นโครงของผ้าหน้าลำโพงจะมีเดือยอยู่ 4 มุม
                  และที่ตัวตู้จะมีรูอยู่ 4 รูป ผมคิดว่ารุ่นหลังๆ เค้าคงหยอดกาว
                  ระหว่างเดือยกับตู้ลำโพง คงต้องใช้ฟุตเหล็ก(ไม่บันทัดเหล็ก)สอดเข้าไประหว่างตู้ลำโพงกับตะแกรงให้ลึกที่สุด
                  แล้วค่อยๆ แซะ ค่อยๆ งัด

คิดว่าน่าจะออกครับ ลองดูนะครับ

Comment

หมายถึงให้งัดระหว่างขอบไม้ กับขอบพลาสติกของผ้าเหรอครับ ผมลองพยายามแล้วยังไม่ได้เลยครับ

Comment

Originally posted by bubear View Post
                      หมายถึงให้งัดระหว่างขอบไม้ กับขอบพลาสติกของผ้าเหรอครับ ผมลองพยายามแล้วยังไม่ได้เลยครับ

แถวบ้านมีช้างมั๊ยครับ ให้ช้าง 2 ตัวช่วยกันดึง .. ล้อเล่น!!

อาจจะติดกาวไว้ดีจัดครับ ถ้าจะไม่เอาตะแกรงไว้แล้ว เลื่อยเดือยทิ้งไปเลยก็ได้

แต่ถ้าจะเก็บไว้ ค่อยๆ งัดครับ ใจเย็น คิดว่ายังไงก็น่าจะออกครับ
                      Last edited by pod; 13 Oct 2007, 22:57:49.

Comment

กำลังจะลอง mod เหมือนกันคับ
                        ตอนนี้กำลังรวบรวมอุปกรณ์อยู่
                        ขอถามหน่อยนะคับว่า ไอ c filter กับ bi-cap นี่ไปซื้อได้ตามร้านเครื่องเสียงใช่ไหมคับ
                        แล้วถ้าผมไม่เปลี่ยนสายจะได้ไหมคับ

Comment

ร้านอะไหล่ อิเล็ก ทั่วไปก็มีครับ

Comment

ตามมาเล่าต่อครับเผื่อมีใครเจออาการอย่างผม(ผมใช้รุ่น SBS 2.1 350) การทดลองสำเร็จเรียบร้อยครับเสียงเบสที่อื้ออึงหายไปเยอะอาการก่อนนี้เป็นยังไงผมถึงต้องมา mod มันไปดูตามลิ้งเลยครับ ตอนแรกก็นึกว่าเป็นเพราะ sound card 55+
                            http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=101955

สำหรับใครกำลังจะทำราคา-อุปกรณ์ ก็มีแต่ C อิเล็กทรอไลด์ รวมหมดทุกตัวไม่เกิน 120บาทครับ
                            สาย lan 1 m. 7 บาท
                            การต่อสายกับขา C แนะนำให้ซื้อ Flux มาด้วยนะครับ
                            ใครที่ติดเรื่องเอาฝาหน้าผ้าออก ก็ควรหาฟุต หรือไม้บรรทัดแข็ง(แต่งอได้)สอดเข้าไปให้ลึก (แต่ระวังโดนลำโพง) ที่ขอบฝากับตู้ไม้โดยเริ่มจากมุม ค่อยๆงัดขึ้นลงๆ ถ้าหลุดมุมนึงได้มีเฮครับ กำลังใจมีขึ้นมาเยอะ(ตอนแรกกลัวพลาสติกมันแตก)

งานนี้ต้องขอขอบคุณ 2 ท่านนะครับคือท่าน บุ๊ง กับท่าน Pod ที่ช่วยตอบกระทู้ผม ขอบคุณมากครับ..^ /\ ^

Comment

Working...
                            X