Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไงให้แสดง Recycle Bin ใน Desktop ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไงให้แสดง Recycle Bin ใน Desktop ครับ

คือถังขยะของผมมันหายไปอะครับ ทำไงให้มันแสดงเหมือนเดิมอะครับ

ขอบคุณครับ

ดันๆ

Comment

http://www.tlcthai.com/webboard/view...4&post_id=1518

ลองทำตามนี้ดูครับ แต่เลือกเป็น Disable นะครับ

Comment

หาTweakUIของWindowsมาใช้ครับ ง่ายดีปรับตั้งรายละเอียดได้พอตัว ไม่ต้องเข้าไปEditเอง

Comment

ปกตินะครับ ถ้าไม่โดนของ หรือ window เน่า ก็น่าจะแก้ไขได้นะครับ
          คลิกขวาที่ desktop > Properties เลือกแท็บ desktop > customize มองด้านบนก็จะมีให้เลือกติ๊กเครื่องหมายถูก ว่าจะให้ไอคอนอะไรแสดง

Comment

อ่าได้แล้วครับ ขอบคุณทุกๆ ท่านมาก

แต่ของผมมันเป็น Vista นะครับเลยงงนิดหน่อย

อ้อ แล้วอีกอย่าง Vista ของผมจากที่เคยเป็นคำว่า Properties มันกลายเป็น Personalize แทนอะครับ ไม่รู้คนอื่นเป็นหรือเปล่าครับ ??

Comment

Working...
            X