Announcement

Collapse
No announcement yet.

เลือก NB สุดคุ้ม! ให้ซักตัวหน่อยครับ !! ไม่เกิน 37k~

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เลือก NB สุดคุ้ม! ให้ซักตัวหน่อยครับ !! ไม่เกิน 37k~

พอดี แฟนอยากจะซื้อ NB ซักเครื่อง แต่ไม่ค่อย รู้เรื่อง NB เท่าไหร่ อยากให้ฟัง ธง เลยคับ ว่า ยี่ห้อ + รุ่น ที่ คุ้ม + ใช้ได้นาน ที่สุดตอนนี้ ราคาประมาณ 30k~37k ขอรายละเอียดนิดนึงด้วยกั๊บ ^^"a

ขอบคุณอย่างสูงเลย ครับ ไม่ได้เข้ามานาน ^^"a (อ้อลืมไปเลย ขอ สีขาว นะครับ)

ปล. VGA NB ควรเล่นฝั่ง ATI หรือ GF ดีคับ แต่เห็น ส่วนมากโปรชัวร์ มันออกมาแต่ ATI ทั้งนั้นเลย แนะนำนิดนึงคับ

อ้อ HD Notebook ของยี่ห้อ อะไรใช้ดีครับ และควรเอาเป็น Sata หรือ IDE ดีครับ จะเอามาสำรองข้อมูลครับ ซัก 160G ใส่ USB Box ^^"a รบกวนด้วยครับ

ว่าจะเอาเป็น WD1600 160 Gb Western [7,200 rpm , SATA I 150] [Warranty 5Y. By A&L] 3,180
    ใช้ได้รึป่าว และ ทำไมบางตัว เป็น SATA 150 บางตัว 100 หละครับ ชักงง - -''a

Comment

จำกัดแค่สีขาวอีก ตัวเลือกน้อยจัง

มีแค่ benq acer mac sony ตัด mac กับ sony ออกได้เลย เพราะราคาเกิน

ถ้าไม่จำกัดสี

แนะนำก็มี

benq s41

hp dv2538tx

Comment

ผมว่า benq s41 ดีนะ cpu + vga card (พวกที่เปลี่ยนไม่ได้ตอนหลังทั้งหลาย) ค่อนข้างดี
        ราคาถ้าจำไม่ผิด 36900 (T7100 ram1gb) ไม่รวม vat ก็อาจจาเกินมาหน่อยนึง
        เทียบกับ acer aspire 4720-101G16 ที่ราคาใกล้ๆ (34500) แล้ว ทุกอย่างเท่ากันหมดแต่การ์ดจอเป็น GMA X3100
        คะแนนตู้ปลา
        S41 ได้ 6 หมื่นกว่า
        Aspire aspire ได้ 1 หมื่นกว่าๆ
        ถ้าเล่นเกมก็ benq เถิด = =
        ปล. นี่ขนาดใช้ acer อยู่นะเนี่ย=.=
        ปล. ถ้าสีขาวหายากนาาา = = ส่วนใหญ่เหนแต่สีดำ

Comment

S-41 การ์ดจอ เปน MXM เปลี่ยนได้ แต่..........แพง

Comment

ไม่ลองดูของมือสองบ้าง_หละครับ ((สเป็คดี-มีเงินเหลือ))

Comment

Working...
            X