Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่อง " บอร์ด M2N-MX " สอบถามหน่อยครับ + เรื่องอุณภูมิ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่อง " บอร์ด M2N-MX " สอบถามหน่อยครับ + เรื่องอุณภูมิ

การ์ดจอ GF6100 กับ Chipset nForce 430

อยากจะสอบถามเรื่องการ์ดจอออนบอร์ดกับ Chipset หน่อยอ่ะครับ ว่ารุ่นไหน ใหม่ เก่า กว่าบอร์ดนี้บ้าง ราคาประมาณ 2000

เห็นมี RAM 4 Slot ชอบครับ

เล่นพวก DotA มันจะกระตุก รึเปล่าครับ แล้วความร้อนด้วย

ปล. โปรแกรมที่ดู อุณภูมิ CPU + mainboard นี่มีรึเปล่าครับ แบบว่า ไม่ได้อยู่ห้องแอร์แต่เปิดใช้นาน

จะใช้คู่กับ CPU Be-2350 ครับ

ปล.2 คือที่ร้านมีขายบอร์ดรุ่นนี้ ส่วนรุ่นที่ ฮิต ๆ Asrock มันหมด ครับ อยากได้ Ram 4 แถว

เล่น DotA ปรับต่ำๆไว้ก็พอเล่นได้นะครับ

ส่วนโปรแกรมที่ดู อุณภูมิ CPU + mainboard เอาแบบเดิมๆก็จะมีมาให้กับไดร์เวอร์ของ Asus แล้วนะครับ

Comment

มัน Chip เดียวที่รวมกัน เป็นอันเดียว คือควบคุมทั้งหมดใน chip เดียวกันนะครับ ถ้าใหม่กว่านี้ ก็เป็น ตัวใหม่ คือ Geforce 7 and Nforce 630a ครับ
      ส่วน DotA ต้องปรับไว้ตำก็ดีนะครับ และ โปรแกรมที่ดู อุณภูมิ CPU + mainboard มีในแผ่นไดร์เวอร์ของ เมนบอร์ดครับ Asus Proble2

Comment

ขอบคุณมากครับ เด๋วลองลงดู ครับ

Comment

ไปลองมาแล้วครับ อุณภูมิ หลังใช้งานหนัก ๆ ประมาณ 40-45 องศา

บอร์ด 42-46 องศา

แจ่ม

Comment

Working...
          X