overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 12 of 12

Thread: แนะนำร้านหน่อยคับตึกคอมศรีราชา เห็oร้านใหญ่ๆมี

OverclockZone Member

Default แนะนำร้านหน่อยคับตึกคอมศรีราชา เห็oร้านใหญ่ๆมี

jibกับ ฮารแวรเฮา ร้านไหนดีคับ

OverclockZone Member kiratinut's Avatar

PC Outlet ครับ แต่การ์ดจอไม่ค่อยมีอะไรให้เลือกมาก ถ้าอยากได้นอกเหนือ ที่ร้านเค้าก็จัดให้ได้ครับ ถ้าชอบ Winfast กะ Powercolor เป็นทุนเดิมก็เอาเลยครับ เพราะรู้สึกว่า เสียปุ๊ป เคลมแล้วได้เลย คือ เปลี่ยนให้ทันที เพราะที่ร้านเค้านำเข้าเอง

OverclockZone Member Skelleton's Avatar

คุณ kiratinut อยู่แถวไหนครับ บอกหน่อย

OverclockZone Member nonthanan's Avatar

1612.comครับหรือjibครับ

OverclockZone Member Skelleton's Avatar

ดันหน่อยครับ กำลังจะออกเครื่องใหม่อยู่เหมือนกัน

OverclockZone Member kiratinut's Avatar

Quote Originally Posted by Skelleton View Post
    คุณ kiratinut อยู่แถวไหนครับ บอกหน่อย
    บ้านอยู่ชลบุรี แถวเฉลิมไทย แต่ตัวมาเรียนอยู่ กรุงเทพครับ -_-"

OverclockZone Member nonthanan's Avatar

ผมอยู่แหลมฉบังครับ

OverclockZone Member

ถ้าในตึกคอม JIB ได้เปรียบครับ
    สำหรับผม คอม7 ในตึกคอมศรีราชา ไม่แนะนำ digital 7 ร้านเดียว
    ส่วน PC Outlet หรือ IT Fever โอเคครับ ผมซื้ออยู่ IT Fever
    ส่วน Hardware House ที่คนมีอายุหน่อยผู้ชายนั่นพอไหวครับ อยู่ระหว่าง JIB กับ PC Outlet
    ถ้าร้านที่เกือบจะเป็นผู้ชายหน่อยร้าน IT Connect (ในนี้มี 4 ร้าน) ตอนขายกับตอนเคลมคนละเรื่องเลย
    ขอให้โชคดีครับ

Quote Originally Posted by majang View Post
    ถ้าในตึกคอม JIB ได้เปรียบครับ
    สำหรับผม คอม7 ในตึกคอมศรีราชา ไม่แนะนำ digital 7 ร้านเดียว
    ส่วน PC Outlet หรือ IT Fever โอเคครับ ผมซื้ออยู่ IT Fever
    ส่วน Hardware House ที่คนมีอายุหน่อยผู้ชายนั่นพอไหวครับ อยู่ระหว่าง JIB กับ PC Outlet
    ถ้าร้านที่เกือบจะเป็นผู้ชายหน่อยร้าน IT Connect (ในนี้มี 4 ร้าน) ตอนขายกับตอนเคลมคนละเรื่องเลย
    ขอให้โชคดีครับ
    รู้สึกว่าเจ้าของหรือบริษัท จะเป็นเจ้าเดียวกันน่ะครับ -_-" ที่อยู่ข้างบันไดเลื่อน ตรง M&D อ่ะครับ

M&D เมื่อก่อนผมเป็นลูกค้าขาประจำน่ะครับ แต่เคยมีครั้งนึง ผมเคลมการ์ดจอเอาไว้ แล้วยังไม่ได้ไปเอาประมาณ 3วันจากที่เค้านัดมา พอไปเอา กลับมาใช้ ก็เสียเหมือนเดิม คราวนี้เค้ากลับบอกว่า ประกันมันหมดแล้ว เลยมา1วัน แล้วอะไรกันของอยู่ที่ร้านเค้าตั้ง3วัน ไม่รู้จักเช็ค ผมเองก็ผิดที่ไม่ได้ไปเอาเร็วๆ เพียงแต่ว่า ของมันเคลมกลับมาแล้ว มันก็ยังเปิดไม่ได้เหมือนเดิม เค้ากลับไม่รับผิดชอบอะไรเลย บอกว่าอันนี้ผมก็ช่วยไม่ได้ ซึ่งคนพูดก็คือคนหนึ่งซึ่งผมค่อนข้างสนิท เพราะซื้อทีไรก็เจอ คุยเรื่อง Ragnarok กัน เค้ากลับพูดออกมาแบบนี้ ก็โอเคครับ ช่วยอะไรผมไม่ได้ ผมก็ไม่ขออุดหนุนเช่นกัน เลยไปร้าน PC Outlet ตามที่รู้กัน
    เรื่อง PC Outlet มีครั้งนึงตอนใช้บริการ M&D อยู่ เค้าบอกว่า MB เสีย ซึ่งเป็นประกันร้าน PC Outlet เอาไปที่ร้านปุ๊ป มีแต่ MB เปล่าๆ มีแต่วอยด์ เค้าก็เปลี่ยนให้ทันทีเลย ไม่ถามอะไรซักคำ

ร่ายมาซะเยอะเลย ขอนิดนึง อัดอั้นมานาน ขอโทษทีน่ะครับ

แก้ครั้งที่1 พิมพ์ผิดครับ

ไครมี อะไรจะแนะนำมั้ยครับ เกี่ยวกับร้านในตึกคอม เพราะยังไม่ค่อยรู้จักร้านดีเท่าไหร่

อีกนิด

ปกติผมซื้ออยู่ร้านเดียวอ่าครับ ร้านอื่นไม่แน่ใจ ถ้าเอาถึกหน่อยมาซื้อ pantip ก็ได้ครับ วันนั้นไปประกอบให้เพื่อนที่ร้านเจได ประทับใจมากมาย กะว่า ถ้าผมถอยเครื่องใหม่ ก็คงไปร้านนี้ล่ะ

Bookmarks

Bookmarks