Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง การลง window ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง การลง window ครับ

คือถ้า เราลง window บ่อยมีผมเสียอะไรหรือเปล่าครับ พอดี จะ ลองหลายๆตัวเพื่อ ความ เสถียร

เท่าที่ลองดู (ลงหลายๆ รอบ)
    เสียข้อหนึ่งครับ เสียเวลาในการลงโปรแกรม + เกมส์ใหม่ นะ

Comment

มีครับ เสียเวลา ^^

เสียค่าข้าว เพราะต้องไปกินข้าวรอระหว่างลง

Comment

น่าเบื่อสุดๆเลยลงวินโด้เนี่ย

Comment

ผมมีแววได้ลงอีกรอบละ เซงเปด

Comment

ข้อเสียคือ เปลืองไฟด้วยครับ

Comment

กลัว hdd เสียเหรอท่าน ลงไปเหอะมันไม่เสียหรอกคับ^^

Comment

Format ลง Windows ทุกวัน HDD ก็ไม่เสียเร็วกว่า นานๆลง Windows สักทีหรอก

เพราะปกติ HDD มันหมุน 7200 รอบตลอดเวลาอยู่แล้ว

ปล..ชอบลง Windows บ่อยๆ แนะนำ Ghost ดีกว่า ครับ ลง Windows + ไดรเวอร์ + โปรแกรมให้ครบ สบาย

Comment

ครับผมลงถี่มากประมาณว่าลองโปรแกรมต่างๆ บางครั้งลงไปลงมา มันเตือนไฟล์เจ้ง ลบเลย ลงใหม่ หา version ใหม่ๆมา ลอง อิอิ ผมว่าไม่นานนะ อ่านหนังสือ FutureGamer รอ อิอิ
                  -ขอบคุณสำหรับความรู้นะคับ

Comment

ลงไปเถอะครับ ผมก็ลงบ่อยเหมือนกัน แล้วเป็นคนพวกมือซน ชอบหาอะไรแปลกๆทำด้วยอ่ะดิ บางทีไม่มีไรทำก็ลง windows เล่นซะงั้น เคยเห็นป่ะ 1 วันลง windows 2-3 รอบ วั้นนี้ลง Vista ตอนบ่ายๆเปลี่ยนมาลง XP กลางคืนนึกคึกอยากใช้ Vista อีก เช้าวันต่อมาลง XP โรคจิตมะผมอ่ะ ผมว่าลงไปเถอะครับเพื่อหาความเสถียรของระบบ
                    notebook ซื้อมาเกือบ 3 อาทิตย์ลง windows ไปก็หลายสิบรอบแล้ว เพราะจะหาแผ่น windows ที่ดีที่สุดสำหรับเครื่องเรา

Comment

ลงทีเสียเวลาโคตรๆ ไหนจะลงเกมส์อีก อยากทำGhostเป็นอ่ะ

Comment

Originally posted by Hercules View Post
                        Format ลง Windows ทุกวัน HDD ก็ไม่เสียเร็วกว่า นานๆลง Windows สักทีหรอก

เพราะปกติ HDD มันหมุน 7200 รอบตลอดเวลาอยู่แล้ว

ปล..ชอบลง Windows บ่อยๆ แนะนำ Ghost ดีกว่า ครับ ลง Windows + ไดรเวอร์ + โปรแกรมให้ครบ สบาย
                        ...สนับสนุนวิธีนี้ด้วยอีกคนครับ ประมาณว่าformatก่อนแล้วค่อยใช้Ghostตามทีหลัง

ง่ายดี+ใช้เวลาก็ไม่มากด้วย ปกติผมก็ชอบลงนู้นทำนี่จนวินโดว์มันเจ๊งต้อง format+ghostอยู่เรื่อยๆ

Comment

ขยันดีจังครับ สงสัยเวลาว่างเยอะ

Comment

แหะๆ คืนนี้ลงไป2 รอบละ ลองเกมส์ไม่เจ๋งลบทิ้งลงใหม่ 555+

Comment

Originally posted by madcat View Post
                              ...สนับสนุนวิธีนี้ด้วยอีกคนครับ ประมาณว่าformatก่อนแล้วค่อยใช้Ghostตามทีหลัง

ง่ายดี+ใช้เวลาก็ไม่มากด้วย ปกติผมก็ชอบลงนู้นทำนี่จนวินโดว์มันเจ๊งต้อง format+ghostอยู่เรื่อยๆ
                              ถ้าจะ Ghost ไม่ต้อง format ครับ
                              Ghost ลงได้เลย

การ Ghost ก็เหมือน Format ไปในตัวอยู่แล้ว มันจะซ้ำซ้อนกันปล่าวๆ แล้วก็เสียเวลาเหมือน Format หลายครั้ง

Comment

Working...
                              X