Announcement

Collapse
No announcement yet.

Frame Relay กับ T1 ต่างกันยังไง ช่วยหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Frame Relay กับ T1 ต่างกันยังไง ช่วยหน่อยครับ

ขอข้อดี ข้อเสีย ของการเปลี่ยน ระบบ จาก Frame Relay ไปเป็น T1 ในด้าน ค่าใช้จ่ายและความเร็วหน่อยครับ หรือ อธิบาย T1 ให้หน่อยครับ
    ปล. ขอบคุนครับ

frame delay กับ T1 ที่บอก น่าจะเป็น leaseline ทั้งคู่

ถ้าจำไม่ผิด frame delay จะมีข้อเสียตรงที่ สัญญาณมันจะ drop บางช่วง
    จะมีแน่นอนเท่ากับ leaseline แต่คุณภาพของสัญญาณยังคงเดิมตลอด

ส่วน T1 ผมยังไม่ค่อยเข้าใจความหมายเท่าไหร่ ขอติดไว้ก่อนล่ะกันคับ

Comment

จำไม่ได้แระ นานมาก T1 เป็นมาตรฐานการ mux ทางอเมริกาครับ บ้านเราจะอิงมาตรฐานยุโรปเป็นส่วนใหญ่อ่ะครับ
      จำสูตรคำนวนได้ไม่ชัวว์ ความเร็ว T1 น่าจะประมาณ 1.5M มั้ง.........
      จำไม่ได้แล้วจริงๆ......

Comment

Working...
      X