overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 20 of 20

Thread: ช่วงนี้เป็นไรไม่รู้อินเทอร์เน็ต TOT 1เม็ก ต่อๆหลุดๆ

Default ช่วงนี้เป็นไรไม่รู้อินเทอร์เน็ต TOT 1เม็ก ต่อๆหลุดๆ

ของผมเป็นเน็ต TOT นะครับ ผมต่อเน็ตซักพักเด็วมันก็จะหลุดคนเดียวมัน เปลี่ยนโมเด็มก็เป็นครับ

OverclockZone Member dears's Avatar
    Royal Thai Army

ช่วงโปรโมทโปรโมชั่นใหม่มั้งครับ หลุดบ่อยจัด หุหุ

OverclockZone Member Gunner's Avatar

เป็นเหมียนกัน

OverclockZone Member mrlup's Avatar

ไม่ถึง5นาทีหลุด 256kนะเพิ่งเป็นวันนี้

OverclockZone Member sicklab's Avatar
    Bangkok,Thailand

เพื่อนผมมันบ่นว่า tot 1m โดดเน่าเลย ต่อได้ไม่เต็ม หรือหลุดบ่อยโคด มันเลยลดเหลือ512 ก้อยังเหมือนเดิม แต่ก่อนมันใช้256ยังไม่มีโปร1m มันไม่เหนบ่นอะไร เหอะๆ

แต่โชดดีผมใช้ji สบายๆ

OverclockZone Member pp_ultraman's Avatar

เหมือนกันเลยอ่า

OverclockZone Member mrchosit's Avatar
    บางกอก เมืองหลวงประเทศไทย

เคยบอกว่าหลุดบ่อย
    เดี่ยวนี้ก็เลยเปลี่ยนเเบบมั้ง
    เมื่อคืนโดนเเบบไม่หลุด เเต่นิ่งไปเลย

OverclockZone Member GyM's Avatar
    ที่ปลอดภัย~~(BKK)

เป็นเหมือนข้างบนอ่ะ ไม่หลุดแต่แมร่งนิ่งไปเลย

OverclockZone Member pann's Avatar

เป็นเหมือนกันครับพี่น้อง ความเร็วที่เพิ่มมาก็โอเคอ่ะนะ

แต่หลุดบ่อยนี่โคตรเซร็ง

ต้องใช้วิธีบ้านๆ ออนเอ็มเอาไว้ตลอดเลย เฮ้อออออ

OverclockZone Member PUSH THE TEMPO's Avatar

เฮ้อ วันนี้โทรไปจิกมันเรื่องอัพสปีด 2ชม.แล้วยังแทบไม่ได้เรื่องอะไร จะสอบพรุ่งนี้แล้วยังต้องมาตามกะเรื่องไม่เป็นเรื่อง TOTศูนย์นนทบุรี ทำตูซึ้งหลาย

OverclockZone Member TerrorORC's Avatar

พอดีผมอยู่บ้านนอก เลยมะมีปัญหาเน็ตหลุด
    เกี่ยวกันไหมหว่า -*-

OverclockZone Member chemberz's Avatar

กำลังจะได้คับไม่รู้จะเป็นเหมือนกันหรือเปล่า

OverclockZone Member T_REX's Avatar
    สวนทุเรียนเมืองนนท์

สภาพสายไม่ดีหรือเปล่าครับ
    ลองดูค่า SN margin กับ Line attenuation ครับว่าผิดปกติหรือเปล่า
    ช่วงนี้ฝนตกบ่อยๆ

หรือเป็นหลังจากเพิ่มความเร็วครับ
    ***งจากชุมสายมากหรือเปล่า

ไม่มีข้อมูลเลยได้แต่เดาๆไป

-*-

OverclockZone Member T_REX's Avatar
    สวนทุเรียนเมืองนนท์

Quote Originally Posted by PUSH THE TEMPO View Post
    เฮ้อ วันนี้โทรไปจิกมันเรื่องอัพสปีด 2ชม.แล้วยังแทบไม่ได้เรื่องอะไร จะสอบพรุ่งนี้แล้วยังต้องมาตามกะเรื่องไม่เป็นเรื่อง TOTศูนย์นนทบุรี ทำตูซึ้งหลาย
    ผมอยู่อำเภอเมืองนนท์ รออัพสปีดอัตโนมัติ 512>1.5M จนวันที่ 26 ที่ผ่านมาไม่อัพให้ซะทีเลยโทรไปทวง

ปรากฎว่าอัพให้เดี๋ยวนั้น 2 นาที รีเซตเราท์เตอร์ใช้ได้เลย
    -*-

ถ้าไม่โทรไปทวงสงสัยป่านนี้ก็ยังไม่ทำให้มั้ง

ซึ้งจริงๆ

OverclockZone Member

ไม่เห็นมีปัญหาเลยคับ แรงดี ถ้ามีปัญหาก็ตอนโปรโมชันแรกๆแหละคับ แต่ตอนนี้ ดีมากๆ ไม่หลุดเลย

OverclockZone Member PUSH THE TEMPO's Avatar

Quote Originally Posted by T_REX View Post
    ผมอยู่อำเภอเมืองนนท์ รออัพสปีดอัตโนมัติ 512>1.5M จนวันที่ 26 ที่ผ่านมาไม่อัพให้ซะทีเลยโทรไปทวง

ปรากฎว่าอัพให้เดี๋ยวนั้น 2 นาที รีเซตเราท์เตอร์ใช้ได้เลย
    -*-

ถ้าไม่โทรไปทวงสงสัยป่านนี้ก็ยังไม่ทำให้มั้ง

ซึ้งจริงๆ
    ของผมตั้งแต่วันที่21แล้วมั้งคับ เมื่อวานโทรไปตามเรื่องก็ไม่มีใครรับ ลองเปลี่ยนuserดูเองก็เข้าเนตไม่ได้ เซ็งหลาย
    รอวันอาทิตย์นี้ผมว่างอีกจะลองตามเรื่องดูอีกที มียึกยักอีกก็มีทิ้งบอมบ์

OverclockZone Member newsgau's Avatar

รอนิดนึงครับ ผมคุยกับช่างแล้ว เค้าบอกว่าตอนนี้ กำลังดำเนินการติดตั้ง กล่องขยายสัญญาณตามจุดต่างๆ ใน กทม เป็นพันๆจุดเลยครับ ถ้าแล้วเสร็จระบบใน กทม จะเสถียรที่สุดเลยครับ

OverclockZone Member

แล้วที่เมืองนนท์จะเสถียรด้วยมั้ยครับ
    เดี๋ยวหลุดๆตลอดเลย เล่น PES2007 ไม่มันส์เลย
    ดูค่า SN margin กับ Line attenuation แล้วก็ประมาณ 32 dB เอง
    ต้อง > 50 dB ใช่มั้ยครับถึงจะมาปัญหา เพิ่งเป็นช่วงฝนตกเนี่ยแหละ

OverclockZone Member Hokly's Avatar

ผมกำลังจะได้เพิ่มเหมือนกันครับพี่ เเต่ตอนนี้ ผมสังเกคุว่า ทำไมเน็ตมันช้าลงไปก็ไม่รู้ครับ ก่อนหน้านี้ก็วิ่งได้เต็มดีนี่ครับ

OverclockZone Member EasyWayMan's Avatar

ทางอิสานเหนือไม่เป็นนะครับ เร็ว ไม่หลุดง่ายครับ อาจเป็นเพราะ กทม. ผู้ใช้เยอะมั้ง แต่บ้านนอกไม่busyเท่า

Bookmarks

Bookmarks