Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหากับ BioShock และ GRAW2 บน vista

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหากับ BioShock และ GRAW2 บน vista

BioShock เล่นบน DX10 ไม่ได้ครับมันขึ้นมาแบบภาพข้างล่างนี้ ลองลง DX9 ทับ DX10 ไปเล่นได้เฉยเลยพอใช้ DX10 ก็เล่นไม่ได้อีก

Ghost Recon Advanced Warfighter 2 ปรับ texture quality เป็น high ไม่ได้ทั้งที่เมื่อนก่อนใช้การ์ดจอออนบอร์ดปรับได้แต่พอมาใช้ gf8600 กลับปรับไม่ได้

ใครรู้วิธีแก้บ้างครับสเป็กเครื่องตามลายเซ็น

สเปคคล้ายกันเลย ดันให้คนต่อไปมาตอบครับ

Comment

Originally posted by YuE View Post
      BioShock เล่นบน DX10 ไม่ได้ครับมันขึ้นมาแบบภาพข้างล่างนี้ ลองลง DX9 ทับ DX10 ไปเล่นได้เฉยเลยพอใช้ DX10 ก็เล่นไม่ได้อีก

Ghost Recon Advanced Warfighter 2 ปรับ texture quality เป็น high ไม่ได้ทั้งที่เมื่อนก่อนใช้การ์ดจอออนบอร์ดปรับได้แต่พอมาใช้ gf8600 กลับปรับไม่ได้

ใครรู้วิธีแก้บ้างครับสเป็กเครื่องตามลายเซ็น
      Bioshock ตัวไหนครับ ถ้าเป็นตัวที่ nuke มาเล่นไม่ได้แน่นอนครับ บนวิสต้านะ
      สำหรับโกสถ้าไม่มีการ์ดฟิสิกส์ มันไม่ยอมให้ปรับอยู่แล้วครับ

Comment

การ์ดฟิสิกส์คืออะไรหรอครับ

Comment

การ์ดฟิสิกส์คืออะไรหรอครับ
          มันก็เหมือนพวกเคมี ก่ะชีวะของสายวิทย์ที่เคยเรียนตอนม.ปลายแหละคับ

ป.ล.ล้อเล่งหนะ

Comment

Ghost นั้นผมก็เป็นเลยแก้โดยการไปแก้ในไฟล์อ๊อฟชั่นปรับHighหมดเข้าเกมส์มาก็เป็นHighและครับ

Comment

ขอบคุณทุคำตอบครับ

Ghost นั้นผมก็เป็นเลยแก้โดยการไปแก้ในไฟล์อ๊อฟชั่นปรับHighหมดเข้าเกมส์มาก็เป็นHighและครับ
              เดี๋ยวจะลองดูครับ

Comment

โห คุณYUE กล้าใช้ vista ด้วยผมยังไม่กล้าใช้เลย ส่วนGRAW2นั้นถ้ากาดจอคุณมีเมโมรีเท่ากับ512MB มันจะยอมให้ปรับ hight ครับ ส่วนในออนบอดที่คุณใช้นั้น มันอาจจะมองให้ขนาดเมโมรีบนกาดขนาด 512MB ก็เป็นได้ครับ ส่วนกาดphysic คืออะไรนี้เลยครับhttp://www.overclockzone.com/spin9/r..._p1/index.html

Comment

Originally posted by YuE View Post
                  ขอบคุณทุคำตอบครับ

เดี๋ยวจะลองดูครับ

ถ้าไม่มีกาดphysic แก้ไปภาพ hight จะดูไม่สวยเท่า medium ครับ

Comment

Ghost ปรับ hight ได้แล้วครับทำตามวิธีที่คุณ providence บอก ภาพสวยขึ้นมากเหมือนกันแต่ได้เฟรมเรทแค่ 30 เอง

Comment

Working...
                    X