overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 11 of 11

Thread: พนักงานแย่ๆที่ Hardware House (The Mall งามวงศ์วาน)

OverclockZone Member mnssp04's Avatar

Angry พนักงานแย่ๆที่ Hardware House (The Mall งามวงศ์วาน)

ก่อนอื่นต้องออกตัวเลยว่าผมเป็นลูกค้าประจำที่ร้านนี้เลย เนื่องจากราคาถูกที่สุดนั้นแล้วก็ไม่โดดไปจากพันทิพย์จนรับไม่ได้และอีกเหตุผลนึงคือใกล้บ้านผม ผมซื้อของจากที่ร้านนี้ไปก็ไม่น้อยนะผมว่า MicroSD MMC Thumb 2 ตัว Card Reader หูฟังcreative 2 อัน และอื่นๆอีกเท่าที่จะซื้อมาใช้ได้ และก็เกือบจะได้แรมมาใส่เจ้า s41 แต่พอดีวันนั้นร้านของหมด(อันที่จริงไปมาสามครั้ง หมดตลอด - -) มาวันนี้เผอิญแฟนผมเค้าจะซื้อเว็บแคมไปติดเจ้า nb ของเค้า แล้วด้วยความที่มีแรมเพียง 256 MB ผมก็ว่ามันน้อยไปเลยจะไปหาซื้อมาใส่ให้อีกซัก 512 MB วันนี้เลยถือโอกาสจะไปอุดหนุนทั้งกล้องทั้งแรม พอไปถึงก็ดูกล้องก่อนเลย โอเคพอได้กล้องที่ถูกใจเลยเดินไปถามหาแรม ซึ่งผมก็ทำใจไว้ละว่าอาจจะไม่มีด้วยความที่เป็น DDR 333 พอผมเอ่ยปากถามไปเท่านั้นล่ะ ไอพนักงานคนที่ผมว่านี้มันก็ทำเสียงหัวเราะแบบดูถูกแล้วก็ส่ายหัว(น้ำเสียงแบบหึหึ ขอโทษเหอะจะขำอารายหรอ อีกอย่างมาซื้อนะครับไม่ได้มาขอฟรี) พร้อมกับไม่ตอบอะไร ซักพักพนักงานผู้หญิงอีกคนนึงจึงตอบแทนว่าไม่มีพร้อมอธิบายเหตุผลซึ่งผมว่าพูดจาดี มารยาทดีกว่าไอพนักงานคนแรก (ผู้ชายอ้วนๆ หน้าตาไม่ดีแล้วนิสัยยังไม่ดีอีก) ผมว่างานขายของเป็นอะไรที่ทำไม่ยากแล้วนะ (จากประสบการณ์ที่เคยไปออกบูธตามงานคอมเวิรล์ด คอมมาร์ท) แค่เพียงคุณใส่ใจลงไปในงานที่คุณทำ ใส่ความตั้งใจ รับรองเรียกลูกค้าได้ไม่อยากหรอก ไม่อยากจะคิดเลยว่า งานแค่นี้คุณยังทำได้ไม่ดีแล้วชีวิตนี้คุณจะไปรับผิดชอบอะไรได้ ประสบการณ์วันนี้ทำให้ผมผิดหวังกับร้านนี้จริงๆ แล้วคงไม่คิดจะเหยียบเข้าไปอีกเป็นแน่แท้ ไปร้านอื่นดีกว่า จ่ายแพงกว่าหน่อยแต่ได้รับบริการ จากคนที่พร้อมจะบริการ ผมยอม!!

OverclockZone Member mewthai's Avatar
    Somewhere only we know.

ปล่อยให้ร้านมันเจ๊งไป ผมไม่เหนจะมีคนเดินตรงแถวนั้นเลย หลบไปอยู่ซะข้างหลัง

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

มีคนโดนกันเยอะคับ เจ้านี้^^

OverclockZone Member vespaclassic's Avatar

โดนมาเหมือนกันครับ

นานละจำไม่ได้เรื่องอะไร

เดี๋ยวนี้ผมเลยซื้อของที่ พันทิพ งาม บ้านก็อยู่แถวนี้แหละ ของเยอะกว่ากัน

Moderator mercadix's Avatar

HWH หลายที่พนักงานกิ้งก่ามาก ผู้บริหารมันคงไม่รู้จักคำว่า Training

OverclockZone Member rsun's Avatar

-*- แย่จัง

OverclockZone Member watitta's Avatar
    ปากเกร็ด /ราชมงคลคลองหก

Hardware พันทิพ งามชั้น 5พนักงานดีครับ วันนี้ไปซื้อแรมมาใส่เจ้า S41 อีก 1GB เป็นapcer dual ได้ครับ
    พนักงานดีมากเลยให้ลองmemory test ก่อนจ่ายตังอีก อ้อลืมบอกราคา apcer 1gb/667 1020 บาทเท่านั้นครับ ราคาลงมาสุดๆแล้ว

OverclockZone Member vespaclassic's Avatar

แล้ว ตัวละ 2 gb 667 ราคากี่บาทหว่า

OverclockZone Member mnssp04's Avatar

ง่ะ เพิ่งซื้อ KingSton 1490 - - เสียดายๆ แล้วก็รู้สึกว่า HWH the mall งามฯ apacer อยู่ที่ 1590 ได้มั้ง ราคาทำไมต่างกันเยอะจัง เพราะkingston 1490 นี่ราคาที่พันทิพย์งามฯ ส่วนthe mall ราคา 1650 เสียดายๆ ถูกจริงๆ ^^

OverclockZone Member
    GMM Grammy !!~*

HWH เชียงใหม่ พันทิพย์ดีครับ บริการดี พูดจาดี เสียตังค์ไปหลายรอบแล้ว

OverclockZone Member momaymint's Avatar
    อยู่กับ บิว เกต์ต

ผม ว่า ถ้าเรา ปล่อ ยไปแบบนี้นะครับ คนอื่นก็ดดนเหทือนกับ เรา ผมว่า จำชื่อ แล้ว โทไปบอก บริษัท แล้วก็ เอา WEBBOARD นี้เป็น พยานไปเลย ครับ ผมเอาด้วยคนหนึ่ง ห่วยแตก

Bookmarks

Bookmarks