Announcement

Collapse
No announcement yet.

BIOS ASUS P5B-E ขอขั้นตอนแฟลชหน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• BIOS ASUS P5B-E ขอขั้นตอนแฟลชหน่อยคับ

ถ้าเป็น MB ของ Asus มันมีโปรแกรม live updat อยู่นิลองเข้าไปหาที่เว็บ www.asus.com ดูสิ

Comment

แนะนำแบบง่ายๆผมใช้ประจำเข้าไปโหลดbiosในเวป asus เอารุ่นล่าสุดก็ได้มีให้โหลด 2 แบบคือแบบ DOSกับOS ผมขอแนะนำแบบ OS เพราะมันง่ายดี เมื่อได้มาแตกไฟด์เก็บไว้ แล้วไปที่ start-allprogram-Asus Update เลือก Update Bios From file-คลิ๊ก Next ์ไปที่ไฟด์ที่เราเก็บไว้คลิกที่ไฟด์จะมีหน้าต่าง Asus flash คลิ๊ก flash ที่ด้านล่างแล้วโปรแกรมก็จัดการเอง เสร็จเครื่องก็จัดการบูตก็เรียบร้อย

Comment

Working...
      X