Announcement

Collapse
No announcement yet.

วิหคดำมาถึงแล้วราคาไม่แพงอย่างที่คิดแถมแรงกว่าติดปีก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เอาแล้วซิ.???????

Comment

เกิดมาไม่เคยเห็นอะไรเทพอย่างนี้ ......อิอิ เอาเหรียญมา ขูดขอหวยได้ไหมอ่าา

Comment

Originally posted by jc4211 View Post
        ทำแอนิเมชั่นมันต้องใช้ขนาดนี้เลยหรอเนี่ย ผมว่าลดสเปคลงครึ่งหนึ่งยังทำงานได้สบายๆ เลย -_-. ที่บอกนี้ไม่ใช่ไม่เคยทำนะงับเคยทำมาแล้ว งานแอนิเมชั่นถ้าทำคนเดียวมันทำงานได้ที่ละส่วนอยู่แล้วว่าจะทำอะไร จะทำโมเดลหรอจะทำเทคเจอร์ หรอจะลิคกิ้ง มันจะไปหนักก็ต้องประมวลผลมากกว่า เพราะตอนทำแอนิเมตมันใช้ระบบ
        เรฟเฟอเรนได้ทำให้เบาขึ้นเยอะ ไม่จำเป็นต้องเอาโมเดลทุกอย่างมารวมกันหมดตอนทำแอนิเมต ที่พูดมาเพราะไม่มีตังซื้อ 5555 แนะนำท่านอื่นที่ทำแอนิเมชั่นแล้วไม่มีตังว่าเครื่องละ 2 หมื่นก็ทำงานได้เหมือนกันจ้ามันอยู่ที่เทคนิคและประสบการณ์
        เห็นด้วยอย่างแรงนิ เครื่องผมตามลายเซ็นข้างล่างก็ทำ 3D อยู่ แต่ไม่ได้ทำอนิเมชั่น จบวิดวะมา แต่ดันมารับงานพวกนี้เสริมด้วย ทุกวันนี้ก็โดนเด็กสถาปัตย์ กะ เด็กศิลปที่บริษัทมันเขม่นเอาแล้ว อิอิ

Comment

ปล.นิดหนึ่ง โดยส่วนตัวเคยใช้ Maya กับเครื่องแมคแล้วโครตจะเซ็งเลย บัคเพียบอะไรก็ไม่รู้ ดีว่ามีฝ่ายเทคนิคเค้าเขียนตัวมาแก้ให้ทำให้ทำงานได้สะดวกขึ้น โดยส่วนตัวแอนิเมชั่นเครื่อง PC เหมาะกว่ามาก Mac เหมาะกับงานสื่อสิ่งพิมพ์มากกว่าเพราะสีตรง ^ ^

ปล.2 ถ้ามีเงินเยอะขนาดนั้นผมว่าแบ่งเงินเป็น 2 ส่วน ซื้อแยกมาอีกเครื่องเลยดีกว่า จะได้มีเครื่องไว้เรนเดอร์อีกเครื่องไว้ทำงาน ทำเสร็จไปส่วนหนึ่งก็เอามาเรนเดอร์แล้วก็ทำงานอีกเครื่องต่อตอนสุดท้ายจะได้ไม่ต้องมานั่งเรนเดอร์ทีเดียว แล้วรับรองว่ามันต้องมีเรนแก้แน่นอน เพราะมันต้องมีเสียมีพลาดเป็นทำมะดา
          Last edited by jc4211; 8 Oct 2007, 01:38:57.

Comment

ลองถ่ายรูปของตัวจริงมาให้ดูหน่อยสิครับ นั่นเป็นตัวจริงเลยใช่มะคับ

Comment

HP Blackbird เหอะๆ

Comment

สงสัยเปิดเครื่องปุ๊บก็เสียค่าไฟไปแล้ว 100 บาท 555+
                (ล้อเล่นนะครับ)

Comment

รูปเอามาจาก
                  http://www.techzine.nl/exreviews/958...-Hardware.html
                  ไม่รู้ว่าท่านนี้มีของจริงหรือเปล่า เพราะผมเห็นขายหลายรายการ แต่ไม่มีใครมายืนยันว่ามีจริงๆ

Comment

ก้านกล้วยใช้ mac G5 ขึ้นโมเดล แต่ใช้ pc จาก ibm เรนเดอร์ครับ แน่นอนว่าสเปคไม่ได้หรูเริดแบบนี้แน่

Comment

ถ้ามีจริงนี้แสดงว่าฐานะดีมีอันจะกินมากเลยนะเนี่ย อิจฉา ^ ^" แต่แนะนำนิดหนึ่ง(แนะนำอีกแหละ) ผมมองว่าอย่าพยายามใช้เงินซื้ออะไรให้มันดีมากๆ เพราะว่ามันจะสบายเกินไปสะดวกเกินไปมันทำให้ขาดความกระตืนรือร้นนะ เพราะพอเครื่องดีมากๆ ก็จะไม่รู้ว่าบางสิ่งบางอย่างมันแก้ไขได้ไม่จำเป็นต้องเอาเครื่องแรงเข้าสู้อย่างเดียว อารมณ์คนตังน้อยแต่อยากได้เครื่องดีๆ ก็จะพยายามหาของดีราคาถูกมาประกอบแล้วก็ OC นิดหน่อยได้เครื่องระดับเดียวกับคนที่ไม่รู้อะไรเลยแต่ซื้อเครื่องแรงมาอย่างเดียว โดยส่วนตัวคนอื่นอาจจะไมเป็นก็ได้

Comment

หน้าตาดีไม่มีปัญญาซื้อครับได้แค่มอง

Comment

อ้าวคุณ madster อยู่ทีมก้านกล้วยด้วยหรองับ อิๆ เจอคนบ้านเดียวกาน 55555 แต่ตอนนี้ผมย้ายไปบ้านอื่นแหละตอนนี้งานถึงไหนแหละงับไว้จะแอบแวะไปชม

Comment

แมเจ้าอย่างเทพเลย

Comment

จริงๆผมก็ติดตามท่าน จขกท มาหลายกระทู้ละครับ ขอบอกว่าปล่อยของเทพบ่อยมาก แต่ ไม่เคยเอารูปจริงลงเลยสักครั้ง และไม่เคยมีใครได้ซื้อของของท่าน จขกท เลยสักราย .... ถ้าท่านมีจริง ท่านลองหาอะไรมายืนยันหน่อยครับ จะได้น่าเชื่อถือหน่อย เอาแต่โพสต์แบบนี้ มันไม่น่าเชื่อถือเลย

Comment

ใครที่อยากให้จัดสเป็คโครตเทพก็มาเอาไปได้เลยครับเนี่ย

Comment

Working...
                                X