Announcement

Collapse
No announcement yet.

การไรท์แผ่น DVD9 นี่มันจะเสียง่ายกว่า DVD5 มั้ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การไรท์แผ่น DVD9 นี่มันจะเสียง่ายกว่า DVD5 มั้ย

การไรท์แผ่น DVD9 นี่มันจะเสียง่ายกว่า DVD5 มั้ย แล้วเอาไปเปิดอ่านเครื่องอื่นนี่มันจะอ่านได้ปรกติมั้ย แล้วใช้แผ่น DVD9 R ยี่ห้ออะไรดีอะ ใครมีประสบการไรท์ D9 แนะนำหน่อยครับ

เสียนี้หมายถึงเสียตอนไรท์หรือเปล่าครับ เท่าที่ผมไรท์หนังมาก็ยังไม่เสียนะแต่ความเร็วในการไรท์จะช้า
    ส่วนจะเอาไปเปิดกับเครื่องเล่นธรรมดาได้หรือเปล่านี้ก็ไม่แน่ใจเหมือนกันครับเพราะไม่เคยลอง
    แล้วแผ่นยี่ห้อไหนดี ผมไม่รู้จะแนะนำไงดีเพราะผมใช้แผ่นละ70บาทเอง

Comment

ปกติจะแปลงเป็น DVD5 มากกว่า

แต่ก็อยากรู้เหมือนกันครับ อยากรู้ว่า DVD9 เปิดในเครื่องเล่น DVD ธรรมดาได้หรือปล่าว

Comment

ไม่มีปัญญาซื้อแผ่น9มาไรท์ครับ ผมจน

Comment

คือจะเอา DVD9 มาไรท์เกมอะครับ อิมเมจมันก็ประมาณ 6-8 GB อะครับ คือกลัวว่าไรท์แล้ว เก็บไว้แผ่นมันจะเสื่อมไวกว่าพวก D9 รึเปล่า แล้วถ้าเอาไปเปิดกับเครื่องอื่นมันจะอ่านแผ่นได้ปรกติดีรึเปล่า แล้วเกมนี่จะแปลงเป็น D5 2 แผ่นได้มั้ยอะครับ

Comment

ดัน

Comment

อยากรู้ด้วยคน -*-

Comment

Originally posted by Judus View Post
                คือจะเอา DVD9 มาไรท์เกมอะครับ อิมเมจมันก็ประมาณ 6-8 GB อะครับ คือกลัวว่าไรท์แล้ว เก็บไว้แผ่นมันจะเสื่อมไวกว่าพวก D9 รึเปล่า แล้วถ้าเอาไปเปิดกับเครื่องอื่นมันจะอ่านแผ่นได้ปรกติดีรึเปล่า แล้วเกมนี่จะแปลงเป็น D5 2 แผ่นได้มั้ยอะครับ
                ...เอาไฟล์อิมเมจมาทำเป็นไฟล์winrarแบ่งเป็นหลายๆpartสิครับ

Comment

เอาไฟล์อิมเมจมาทำเป็นไฟล์winrarแบ่งเป็นหลายๆpartสิครับ
                  ผมเคยทำวิธีนี้มันไม่ค่อยดีอะเวลาลง มันต้องเสียพื้นที่แตกเป็นอิมเมจก่อนแล้วก็เสียพื้นที่ลงเกมอีก เสียเวลามากด้วยอะครับ

Comment

ไม่มีปัญหาครับ....ไรท์ได้ ใช้ได้ครับ

Comment

Working...
                    X