overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  

View Poll Results: ถ้าเมนบอร์ดตัวเทพๆราคาแพงๆ ซื้อแบบผ่อนได้ ท่านคิดเห็นอย่างไร

Voters
81. You may not vote on this poll (Please register to vote)
  • เห็นด้วย

59 72.84%
  • ไม่เห็นด้วย

22 27.16%
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 39

Thread: ถ้าเมนบอร์ดตัวเทพๆราคาแพงๆ ซื้อแบบผ่อนได้ ท่านคิดเห็นอย่างไร

OverclockZone Member ZoLKoRn's Avatar

Default ถ้าเมนบอร์ดตัวเทพๆราคาแพงๆ ซื้อแบบผ่อนได้ ท่านคิดเห็นอย่างไร

ตามหัวข้อกระทู้หละครับ ท่านคิดว่าดีมั๊ย ผ่อนกันกี่งวดดี ลองแสดงความคิดเห็นกันดูครับ

OverclockZone Member s4410020's Avatar

ผ่อนยังไม่หมด มันตกรุ่นน่ะสิครับ

OverclockZone Member

3 งวด ไม่มีดอก

OverclockZone Member boyเจ้าเก่า's Avatar

ผ่อนได้ไม่กี่เดือน เดี๋ยวราคาก็ลง ตกรุ่นง่าย เสียดายครับ

OverclockZone Member Radioactive's Avatar

ถ้าตกรุ่นไปก่อน จะพาลให้คนซื้อไม่อยากผ่อนเอาง่ายๆครับ
    บอร์ดเทพๆ ตอนแรกก็ราคาสูง พอผ่านไปสามเดือนราคาลดลง
    ไปกว่าครึ่ง

ลองคิดในอีกแง่นะครับ

ถ้าไม่ใช่พวกของ บ้านๆ ที่มันสามารถตกรุ่นได้เร็ว นี่ก็น่าสนนะครับ

ประมาณว่า บอร์ด server อะไรอย่างนี้ก็เป็นเรื่องดีครับ อย่าง TYAN ตัวละ 30000 เงี้ย ใช้นานครับ

ประมาณพวกนี้อ่ะครับ

http://www.pcgallery.co.th/webfiles/pub/price-mb.php

แต่ต้องถามว่า แล้วคุณจะฟาดดอกผมเท่าไหร่อ่ะ อันนี้ก็น่าจะเป็นปัญหา ตามมา

แล้วถ้ามีเงิน จ่ายสดเป็นก้อนไปเลย มันถูกกว่าผ่อนอยู่แล้วด้วยอ่ะครับ ตามทฤษฎี
    Last edited by tgst; 8 Oct 2007 at 05:05:40.

แต่ถ้าจะพูดกันจริงๆ แค่ราคาหลักหมื่น สำหรับนักเล่นคอมทั่วๆไปคงไม่ค่อยคิดที่จะผ่อนอยู่แล้วอ่ะครับ คงจะซื้อมากกว่า

แต่ถ้าราคามันเป็นประมาณไอ้ตัวขวาล่างนี่.... คนเล่นคอมทั้งหลายอาจคิดที่จะผ่อนกันมากขึ้นครับ

http://www.pcgallery.co.th/webfiles/...-vgaopengl.php

OverclockZone Member babyInnocence's Avatar
    ตาดูดาว เท้าติดดิน

2งวดไม่มีดอก แง่มๆ

OverclockZone Member nameless's Avatar

ไม่เห็นด้วยครับ เพราะไม่ค่อยสนับสนุนระบบเงินผ่อนเท่าไร

OverclockZone Member dears's Avatar
    Royal Thai Army

ไม่ดีมั้ง เก็บตังค์ซื้อเงินสดดีกว่า กว่าจะเก็บเงินได้ เผลอๆช่วงนั้นมีของใหม่ๆออกมาให้เลือกอีกเพียบ....

OverclockZone Member Gecko's Avatar
    ในหัวใจของคุณ มินามิ โคโทริ, fb: @trance.djgong

ดีครับไว้เป็นทางเลือก
    แต่ผมคงไม่ผ่อนอะ แหะๆ

OverclockZone Member b98se's Avatar

Quote Originally Posted by nameless View Post
    ไม่เห็นด้วยครับ เพราะไม่ค่อยสนับสนุนระบบเงินผ่อนเท่าไร
    ถ้าไม่มี ก้อย่าไปเดือดร้อนเป็นหนี้เลย พอเพียงกันเถอะคร้าบ

OverclockZone Member ZoLKoRn's Avatar

0% 3 เดือน เป็นงัยครับ

OverclockZone Member UnNormalZ's Avatar
    ถังขยะอันตรายแถวๆรังสิต

Quote Originally Posted by ZoLKoRn View Post
    0% 3 เดือน เป็นงัยครับ
    ถ้าเก็บเงินไว้ อีก3เดือนซื้อแน่นอนครับได้ของที่แรงกว่า

แต่ผมเห็นว่าการผ่อนของคือการที่เอาของมาใช้ก่อน เลยไม่ต้องห่วงเรื่องตกรุ่น

เห็นด้วยอย่างแรงครับ

เอ...สงสัย OCZ จะทำธุรกิจด้านนี้เหลอครับ แต่ถ้าทำก็ดีนะครับ

OverclockZone Member Tackey_Dragon's Avatar

ส่วนตัวผมไม่ซื้อผ่อนคับไม่สบายใจยังไงไม่รู้คับ เก็บแล้วจ่ายตูมทีเดียวสบายใจกว่าคับ

OverclockZone Member Macro's Avatar

ดอกเบี้ย 0% ผ่อนนานกี่เดือนก็ว่ากันไป..
    ผมเห็นพวกเครื่องเสียงราคา หมื่นต้นๆที่ห้างเค้าก็ทำกันอยู่
    น่าสนใจขอรับ

OverclockZone Member P@RN's Avatar

ผ่อนได้ก็ดีครับ

OverclockZone Member crazychemist's Avatar

บางที ผ่อนยังไม่หมด ก็มีรุ่นใหม่แรงๆ ออกมาให้เจ็บใจเล่นนะ สำหรับผมเก็บเงินซื้อดีกว่าครับ เดี๋ยวนี้มันตกรุ่นเร็วจะตาย

CPU-Z Database (ID : 240311)

OverclockZone Member illusion_tx's Avatar

ตลอดชีพ....หุหุ

OverclockZone Member Toilet's Avatar
    แยกตลิ่งชัน-สุพรรณบุรี

7300GT สามพันก่า ๆ ผมยังผ่อน 0% หกเดือนเร้ยยย
    เมื่อต้นเดือนเพิ่งจะจ่ายงวดสุดท้ายไปเอง...แต่ของปล่อยไปตั้งแต่สี่เดือนที่แล้ว..อิ...อิ...

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks