overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 43

Thread: ขอสินค้าคืนจาก DCOM โดยไม่ต้องซ่อมต่อต้องใช้เวลากี่วันครับ

OverclockZone Member HelloWorld's Avatar

Default ขอสินค้าคืนจาก DCOM โดยไม่ต้องซ่อมต่อต้องใช้เวลากี่วันครับ

ขอสินค้าคืนจาก DCOM โดยไม่ต้องซ่อมต่อต้องใช้เวลากี่วันครับ คือผมได้ส่งสินค้าซ่อมไปวันที่ 8/09/50 จนถึงวันที่ 29/09/50 ก็ยังไม่ได้ทำการซ่อม M/B ให้ผมบอกว่าสินค้าส่งซ่อมเยอะ ก็เลยขอสินค้าคืนเอากลับมาใช้ก่อนนะครับ ก็ตกลงกันไปว่าวันที่ 3/10/50 จะได้สินค้าคืนผมก็ไปรับวันที่ 6/10/50 ก็ได้รับคำตอบว่าสินค้าของคุณเราหาไม่เจอเพราะของเราเยอะ ผมก็งงสิครับ ว่าถ้าหาไม่เจอแล้วจะซ่อมให้ผมยังไงละครับ บอกผมว่าของอยู่ใน Stock แล้วจะหาไม่เจอได้ยังไง ผมไม่เข้าใจว่า DCOM ตอนนี้ทำงานกันยังไงอ่ะครับ ระบบคลังสินค้าที่นี้เขาจัดการกันยังไงครับ ถึงได้ห่วย อย่างนี้อ่ะครับ สินค้าซ่อมก็ต้องแยกสิครับว่า รับของจากสาขาไหน ประเภทอะไร ส่งวันไหน แค่เนี้ย ของจาก หลักแสนก็เหลือหาแค่หลักร้อยแล้วครับ ไงจะหาของซ่อมทีนึงก็ไม่ต้องซ่อมกันแล้วครับ หาของใช้เวลาหา 5 วันแล้วยังไม่เจอเนี้ยอ่ะ แล้วมีการมาบอกผมด้วยนะครับ ว่าเดี๋ยวพนักงานจะโทรกลับ แล้วทำไมไม่โทรมาหาผมก่อนที่ผมจะไปหาคุณละครับจะได้ไม่เสียเวลา และค่ารถ ค่าที่จอดรถ
    ใครมีความคิดเห็นยังไงช่วยบอกผมด้วยนะครับ

บางลำภู-ถนนพระอาทิตย์

สนง. ใหญ่โลด

OverclockZone Member Khow's Avatar

DCOM มันห่วยครับทำใจ

manver's Avatar
    เรามีกรรม เป็นสมบัติติดตัวกันทุกคน

อยากไปใช้เลย ประกัน Dcom สุดห่วยแล้วตอนนี้
    การบริการก็แย่ พูด ก็ไม่มีสัจจะ ต่อลูกค้า
    ทำใจครับ ถ้าใช้ ประกันนี้
    มี ก็เหมือน ไม่มีประกัน

OverclockZone Member magna's Avatar
    คลอง9 ลำลูกกา:ปทุมธานี

เดี๋ยวนี้กระแสดีคอมแรงจัง ดีนะไม่ได้ใช้อะไรของดีคอมเลย
    แต่ผมว่าเมนบอร์ดนี่เป็นสินค้าอันดับต้นๆ เลยนะครับที่ส่งซ่อมแล้วได้ช้าโคดๆ

OverclockZone Member HelloWorld's Avatar

ถ้าผมลงผิดบอร์ดก็ของอภัย Webmaster ด้วยนะครับ

OverclockZone Member Provider's Avatar

DCOM เล่นซะเปื่อยอีกรายละ สงสัยงานนี้เจ้าของบริษัทคงต้องทำภาระกิจ "กู้ชีพ DCOM" แล้วล่ะ ถ้าสิ้นปีนี้ยังไม่มีแผนปรับสงสัยลูกค้าหายหมด

ในอนาคตอันใกล้สินค้าของ DCOM คงจะค้างสต๊อกตามดีเลอร์ต่างๆ แล้วผู้บริหารกว่าจะนึกออกก็คงจะสายไปซะละ

OverclockZone Member ZorDor's Avatar

ไรวะนี่ ของผมไปเช็กที่เว็บ มันสถานะ อยู่ในระหว่างการคืนสินค้า มาเป็นอาทิต มันส่งทางไหนของมันวะ ไห้คนเดินจากสำนักงานไหย่มาถึงที่พันทิพเลยหรอ น่าจะถึงนานละเเต่เอาไปหมกไว้ข้างทางเเล้วมั้ง

OverclockZone Member Toilet's Avatar
    แยกตลิ่งชัน-สุพรรณบุรี

ซวยละตรู....ของ DCOM ตรึมเลย....อย่าเจ๊งนะลูกพ่อ...

OverclockZone Member tg12's Avatar
    NaSiThong-Hatyai

...มันเริ่มไม่ดี สมชื่อ แล้วครับ.... หลังๆๆ ต้องหลบๆๆ ไปเอาประกันอื่น..

OverclockZone Member star2exodus's Avatar

เสียวจัง
    โชคดีมีน้อยชิ้น -*-

OverclockZone Member golfpipo's Avatar

ส่งซ่อมที่ไหนครับ ผมส่งเครมศูนย์ใหญ่ทุกครั้ง ไม่เคยเจอปัญหา แต่หลายคนก็โดน แล้วแต่จังหวะจิงๆ

OverclockZone Member

เคยไปซื้อการ์ดจอตอนซื้อให้ช่างเสียบบอร์ดช่างบอกใช้งานได้ปกติ พอเอากลับมาบ้านดูหนังไม่ได้ เอาไปแจ้งขอเปลี่ยนบอกไม่รับเปลี่ยนเนื่องจากคุณไม่ดูให้ดีก่อน(ทั้งๆที่ช่างมันบอกว่าเช็คให้หมดแล้ว) ตอนซื้อพูดดีมากแต่ตอนขอเปลี่ยนยังกะพูดกะควายขี้เกียจพูดกับมันเลยเอามาขายมือสอง หลังจากนั้นก็ไม่เคยซื้อของดีคอมอีกเลย

OverclockZone Member mamuengnoi's Avatar
    อยู่ข้างอุโมงค์

ต้องรีบปล่อยของละ อิอิ

vasag's Avatar

กำแล้วเรา มี การ์ดจอ กับ ฮาร์ดดิส ของ DCOM อย่างพังนะ

OverclockZone Member Khow's Avatar

ผมมีบอร์ดกะ HDD DCOM บอร์ดนี่พอทนเคลมได้ไวเพราะมันเคยเคลม HDD ให้ผม 45วัน
    ไปศูนย์จนจำหน้าได้คิดดูละกัน
    หลังๆไม่มีของ DCOM ในเครื่องแล้วครับซื้้อ Synnex สบายใจ

OverclockZone Member Hanaga's Avatar

55555 Dco.. Si.. AN... ไม่มีซักอย่างสบายใจ
    Enermax ก็อยากใช้แต่ An..เคยเคลมแล้วไม่ประทับใจ
    เลยใช้ Delux ดีก่า

OverclockZone Member โก้วเล้ง's Avatar
    ซอกเล็กๆติดน้ำโขง

แย่ละซิ.... ประกอบให้ญาติๆเพื่อนๆล้วนแต่เน้นยัดของ D-COM ทั้งนั้น
    อย่าเสียนะ...

เมื่อกี้ก็โทรไปถาม ได้รับคำตอบว่า ช่างหาของให้อยู่ พระเจ้า หาของหรือว่าเอาของเราไปเปลี่ยนให้คนอื่นแล้วว่ะเนี้ย ใช้เวลาหาของ เกือบ 2 อาทิตย์ สุดยอดเลยโว้ย DCOM

OverclockZone Member โก้วเล้ง's Avatar
    ซอกเล็กๆติดน้ำโขง

Quote Originally Posted by Hanaga View Post
    55555 Dco.. Si.. AN... ไม่มีซักอย่างสบายใจ
    Enermax ก็อยากใช้แต่ An..เคยเคลมแล้วไม่ประทับใจ
    เลยใช้ Delux ดีก่า
    เห็นด้วยครับ Enermax เคลมไม่ประทับใจอย่างแรง หนีไปใช้ยี่ห้ออื่นดีกว่า..........

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks