Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเซียน ที่overclock winfast8600gtหน่อยครับว่าดันได้สุดที่เท่าไหร่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเซียน ที่overclock winfast8600gtหน่อยครับว่าดันได้สุดที่เท่าไหร่

แล้วเคยเอาไปoverclock hardware ที่พันทิพหรือป่าว แล้วแรงขึ้นมากไหม

ทำไมต้องไปทำที่ 1000ทิพด้วยง่ะ? หมายถึงจะโมไฟมันใช่ป่ะเนี่ยะ.....

Comment

พันธ์ทิพย์มีร้านรับทำด้วยหรอครับ

Comment

ประมาณนั้นครับคือทำให้แรงขึ้นหรือ เป็นตระกูลที่สูงขึ้นเล่นเกมส์ได้ลื่นขึ้นอะไรประมาณนี้ครับ

Comment

มีร้านรับทำครับ

Comment

Originally posted by paiwan21 View Post
            ประมาณนั้นครับคือทำให้แรงขึ้นหรือ เป็นตระกูลที่สูงขึ้นเล่นเกมส์ได้ลื่นขึ้นอะไรประมาณนี้ครับ
            สมมุติว่าทำจาก 8600 ให้เป็น 8800 อะไรแบบนี้เหรอครับ หุหุ ถ้ามีร้านไหนทำได้แนะนำผมด้วยละกันงั้น

นอกเสียจากเอาการ์ดตัวเดิม มาโมไฟ ลาก core/mem เรื่องแบบนี้ไม่ต้องส่งร้าน เราก็ทำเองได้

Comment

หรือครับ แล้วรุ่นนี้ลากได้สุดประมาณเท่าไหร่ครับ

Comment

ครับ แล้วรุ่นนี้ลากได้สุดประมาณเท่าไหร่ครับ

Comment

ถึงจะรุ่นเดียวกัน ก็ใช่ว่าจะลากได้เท่ากันหมดครับ อยู่ที่ไฟที่ใช้(กรณีโมไฟ) อยู่ที่ระบบระบายความร้อนที่ดี เรื่องแบบนี้หาคนตอบได้ยากมากครับว่ามันสุดที่ขนาดไหน ฉะนั้นต้องค่อยๆลองง่ะ แล้วจะได้เห็นผลด้วยตัวเอง....

Comment

การโมไฟนี่หมายความว่าอย่างไรครับ แล้วเราสามารถแปลงการจ่ายไฟจากMB มาใช้การจ่ายไฟโดยตรงที่suppyได้หรือป่าว บังเอิญซื้อsuppyมาใหม่เห็นมีสายไฟต่อvgaโดนเฉพาะ

Comment

กรณีการ์ดจอตัวเนี่ยะนะ มันไม่ต้องใช้การพ่วงไฟเพิ่มเติมแต่อย่างใด เพราะฉะนั้นการโมไฟของการ์ดจอที่ไม่ต้องต่อไฟเพิ่ม ต้องใช้วิธีการไล่ลาย pcb หาภาคจ่ายไฟในตัวการ์ดให้เจอ ไม่ว่าจะเป็นส่วนใน core และ mem พอเจอแล้วก็จัดการฝนมันซะ จากนั้นถ้าแต๊บก็ตัวใครตัวมัน หุหุ

Comment

อยากทำจังแต่ไม่มีความรู้เลยสรุป...........อดแรง

Comment

หากไม่มีความชำนาญในการไล่ลายเอง หรือไม่มีตัวอย่างจากเว็บนอก ก็อย่าเพิ่งไปโมไฟเลยครับ ลากแค่ core/mem ให้สุดแบบเสถียร ก็พอใช้งานได้เยี่ยมในระดับหนึ่งแล้ว....

Comment

มีด้วยหรือครับ แต่ถ้ามีจริงๆก็อันตรายนะครับ จะใหม้เมื่อไรก็ไม่รู้

Comment

ระวังคอมท่านแต็บ ตอนนี้ VGA แต็บแล้ว ใช้ 4 วันเอง เวนกำ โหดไปหรือเรา เราว่าไม่นะ (เริ่มบ่น)

Comment

Working...
                              X