Announcement

Collapse
No announcement yet.

เตือนไว้สำหรับผู้ที่จะสั่งอุปกรณ์คอมๆจากในweb

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เตือนไว้สำหรับผู้ที่จะสั่งอุปกรณ์คอมๆจากในweb

โดนมาอีกแล้วครับพวกย้อมแมวขายเซ็งจริงๆ พอดีมีคอมเก่าอยู่แต่ขาดจอก็เลยหาดูในweb แล้วไปเจออยู่webหนึ่งถูกดีครับ 17" CRTระบุยี่ห้อว่าSAMSUNG ราคา1990 บาท ก็เลยสั่งมามีค่าส่งอีก 80บาท ไม่ว่ากันครับ พอเปิดกล่องดูจอภายนอกใหม่มากแต่ที่สายข้อต่อมีสนิมขึ้นก็เอะใจเล็กน้อยเลยลองต่อดูก็ใช้งานได้แต่แล้วมันก็มีเสียงครางจากหลอดภาพออกมาเป็นระยะๆ ไม่เป็นไรทนได้กะว่าจะไว้ใช้โหลดบิตไม่ได้เปิดจอนาน แต่พอลองปิดสวิทช์แล้วเปิดใหม่มันไม่ติดครับทำยังไงก็ไม่ติด ก็เลยตัดสินใจเปิดเครื่องดูสวิทช์เปิด-ปิดว่าเสียหรือเปล่า พอเปิดออกมาแทบช็อคครับ ของใหม่แมร่งมรึงเหรอตรงกล่องหลอดภาพเป็นสนิมเต็มเลย สภาพภายในบอกได้เลยครับไม่ต่ำกวา3ปี ตัวสวิทช์ก็เสีย ก็เลยถอดสวิทช์ต่อตรงเอาไว้ ใช้งานได้อยู่ตอนนี้ เจอเหตุการณ์แบบนี้มาก็อยากจะมาเตือนเพื่อนครับไม่อยากบอกหรอกครับว่าเป็นwebไหนเอาเป็นว่าบอกใบ้ให้ว่าเป็นAdviceครับ

แหม เขา รู้ๆ กันว่า รายนี้เป็นอย่างไรครับ

Comment

น่ากลัวครับ ถ้าเป็นจริงเช่นนี้ ... ราคาก็ถูกกว่าชาวบ้านแบบเวอร์ๆ ไม่น่าหลายท่านไม่ยอมรับราคาของที่นี่มาเป็นบรรทัดฐานกัน

sigpic

Comment

เอาไปเผาหน้าร้านเลยครับ

Comment

ใบซะไม่รู้เลยครับ ว่าเป็นร้านไหน เอิ๊ก ๆ

Comment

ขอบคุณคับ เห็นใจ จขกท อย่างยิ่งคับ เป็นผมโดนอย่างนี่คงเซ็งเหมือนกัน^^

Comment

ว่าแล้วก็ไปเอาเรื่องมันเลยดี่กว่าแบบนี้

Comment

ต้องเอาเรื่องให้ถึงที่สุดครับ ไม่งั้นเดี่ยวร้านมันเคยตัว

Comment

มีประกันหรือเปล่าอย่างงี้ต้องเคลม ถ้าไม่เคลมก็โคตรงงแล้ว

Comment

คงเคลมไม่ได้แล้วล่ะครับผมแกะไปแล้ว
                    Attached Files

Comment

เอาไปเผาหน้าร้านมันเลยครับ

Comment

เคยไป ทำคอมให้ร้านเน็ตเปิดใหม่แล้วเจ้าของ สั่งจอlcd มา 10 ตัว จากเจ้านี้สั่งของมาส่งร้าน

ปรากฏว่า มี hot ไป 4 ตัวและ 3 ตัวอยู่กลางจอ

ไม่รู้ว่าไปขอเปลี่ยนได้รึป่าว(คอมเข้าไปทำเน็ตเวิต 1 วัน)

คิดในใจ มัน คัดแต่ จอมี hotมาให้ป่าวเนี่ย

สั่งของส่งถึงบ้านจากเวบนี้ เหมือนโดนมัดมือชกยังไงไม่รู้

Comment

^
                          ^
                          ^

กำสนิม เอาไปเผาหน้าร้านมันเลยงับ

Comment

โห เค้าทำขนาดนี้เราทำอะไรไม่ได้เลยหรอครับ ลองโทไปคุยหรืออะไรหรือยัง ประกันมีไหมครับ

Comment

น่ากลัวจิงๆๆไอ้พวกมารอินเตอร์นี่

Comment

Working...
                              X