overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 7 of 11 FirstFirst ... 34567891011 LastLast
Results 121 to 140 of 206
    OverclockZone Member ratth's Avatar
    อ.แกลง จ.ระยอง/คลอง5 ปทุมธานี

อันนี้ตัวฐาน ต้องส่งไปพับแน่นอนเพราะไม่มีปัญญาทำเอง
    รูป รูป

OverclockZone Member UnNormalZ's Avatar
    ถังขยะอันตรายแถวๆรังสิต

โห...รื้อใหม่หมดยัน PSU เลยเหลอครับ

ว่าแต่จอใหม่ แจ่มมั้ยครับ ผมก็เล็งๆอยู่เหมือนกัน แฮะๆๆ ^_^

OverclockZone Member e20wac's Avatar

จอสวยดี ว่าแต่ทำเสรดเนี่ยช่วยแจงงบประมาณหน่อยนะครับ
    ผมว่าหลายตัง หุหุ

OverclockZone Member shokolez's Avatar

มันสนุกที่ได้ทำเองนี่แหล่ะค้าบบบ

OverclockZone Member ratth's Avatar

Quote Originally Posted by e20wac View Post
    จอสวยดี ว่าแต่ทำเสรดเนี่ยช่วยแจงงบประมาณหน่อยนะครับ
    ผมว่าหลายตัง หุหุ
    แจ้งคร่าวๆแบบว่าเอาเฉพาะที่ซื้อมาแล้วได้ใช้งานนะครับ
    1.ไม้แผ่นหน้าโต้ะ 450 บาท
    2. เหล็กโครงขา 620 บาท
    3. ดอกรีเว็ท 20 บาท
    4. ลวดเชื่อม 95 บาท
    5. ดอกสว่าน หลายขนาด รวมแล้ว 300
    6. ตู้เคสเก่า 300
    7. ไส้ไก่ UV 65
    8. Molex 20 และ 24 พร้อมขาทั้งตัวผู้และตัวเมีย 200
    9. สายไฟที่ซื้อมารอไว้ 300
    10. สวิทช์สารพัดตัว 300
    11. รีเลย์ 220 เก่าเก็บ ราคา 80 บาท
    12. Molex เล็กสำหรับบอร์ด+การ์ดจอ 60 บาท
    13. Piperock Modular หัวละ 20 ซื้อ 12 หัวทั้งแบบ 5ขา และ 7 ขา รวม 240
    14. รางลิ้นชัก 270
    15. รางยึดไดรว์ 150 บาท (30ซ.ม. กับ 40 ซ.ม.)
    16.น็อตและโบลท์ 4 กับ 5 มิล 110 บาท
    ที่เหลือนึกม่ายออกเดี๋ยวไปดูก่อนว่ามีไรอีกแล้วจะเอามาลงครับ

วันนี้ยังวุ่นวายยู่กับการหาทางนำกล่องใส่บอร์ดไปติดกับโต๊ะพร้อมรางลิ้นชัก
    ดูๆตามงบประมาณสงสัยกว่าจะเสร็จคงช่วงสงกรานต์เลยมั้ง เพราะเข้าช่วงที่ใช้เงินเยอะแล้วเพราะต้องจ้างทำหลายๆชิ้น (เงินเดือนที่แอบเม้มแอบซุกก็ดันเอาไปอาบน้ำหมดเสียดายจังอิอิ)

OverclockZone Member ZoLKoRn's Avatar

WoWๆๆ สมบุรณ์เมื่อไหร่ ขออนุญาติเอาไปรวบรวมเป็นบทความขึ้นหน้าเวบนะครับ

OverclockZone Member FDS's Avatar

รอชมๆ

Quote Originally Posted by ZoLKoRn View Post
    WoWๆๆ สมบุรณ์เมื่อไหร่ ขออนุญาติเอาไปรวบรวมเป็นบทความขึ้นหน้าเวบนะครับ
    ตามสบายครับ เอามาโพสต์เพื่อแบ่งปันอยู่แล้ว และถ้าเป็นไปได้ อยากขอความเห็นจากเพื่อนสมาชิกที่เข้ามาอ่านนะครับว่าถ้าเกิดผมจะทำเป็น แบบ "Make to Order" เนี่ยอยากให้มันเป็นแบบไหน ทำอะไรได้บ้าง ผิวหน้าโต๊ะแบบไหน วัสดุที่ใช้ อะไรพวกเนี๊ยนะครับ

ใครอย่างทำเองก็สอบถามข้อมูลมาได้นะครับ ส่วนใครจะทำขายผมขอสงวนสิทธิ์ให้กับทางเว็บนะครับ
    ขอยกลิขสิทธิ์ให้เป็นของทางเว็บ OverColckZone.com กับตัวผมเองเท่านั้นกรณีจะผลิตเชิงพาณิชย์เพื่อการใดๆ

ทั้งนี้และทั้งนั้น ตัวที่ผมทำในโปรเจ็คนี้เป็นเพียงเพื่อการหาแนวทางในการออกแบบและวิเคราะห์ปัญหาต่างๆที่น่าจะพบในการสร้างตัวจริงขึ้นมา อีกทั้งตัวนี้มีขนาดที่ถือได้ว่าใหญ่มากๆ (ย150 * ก80 * ส75) ซึ่งในความเป็นจริงนั้น ถ้านำไปขายก็คงขายยากเพราะขนส่งลำบาก และกินที่ในการติดตั้งค่อนข้างมาก ยิ่งถ่านำไปใช้งานภายในอพาร์เม้นต์ด้วยแล้วห้องคุณจะแคบลงถนัดตาไปเลย

ป.ล. กำลังสะสมทุนซื้อเครื่องมือเพื่องานเฟอร์นิเจอร์ ใครสนใจหัวขัดตัวเล็กสีส้มในหน้าแรกๆ นั่น ผมปล่อยต่อทั้งชุด 1000 บาทถ้วนนะครับ ทั้งชุดประกอบด้วย ตัวเครื่อง และดอกแบบต่างๆหลายรายการ พร้อมกล่องใส่ตัวเครื่องและดอกแบบกระเป๋าหิ้ว

พวกดอกที่สิ้นเปลืองทั้งหลายหาซื้อได้ง่ายทั้งในโฮมโปรและตามร้านตัวแทน ของ Black and Decker (ผมซื้อเอาแถวคลองถมครับ)

OverclockZone Member e20wac's Avatar

เหอๆ ขออนุญาตลอกแบบทำ(เฉพาะโต๊ะ)ไปนะครับ
    ไว้สงการนต์ได้ลุยงานต่อโต๊ะตัวใหม่

Quote Originally Posted by e20wac View Post
    เหอๆ ขออนุญาตลอกแบบทำ(เฉพาะโต๊ะ)ไปนะครับ
    ไว้สงการนต์ได้ลุยงานต่อโต๊ะตัวใหม่
    ถ้าสนใจไฟล?ต้นแบบจาก SolidWorks PM Email มาหใผมก็ได้นะครับ จะส่งไปให้ ขนาดมันจะค่อนข้างใหญ่โตพอดูเวลาใช้งานที่พื้นที่เหลือเฟือเลยครับ ถ้าใช้ LCD

OverclockZone Member karacool's Avatar

อลังการ งานส้ราง สุดยอดดด เรย ท่านๆๆๆ

OverclockZone Member hutchan's Avatar

IT KMIT'T รุ่นที่มาแรกเสื้อกะผม ITI KMIT'NB รึปล่าว
    >< เอาคอกลมมาแลกคอปก
    หนุ่มๆคณะผมโดนสาวๆคณะคุณหลอกไปแลกเสื้อในห้องน้ำ
    แหม่ ใจอ่อนกันเป็นแถว
    คิด อกุศล สุดท้ายแห้วหมด

OverclockZone Member mookDANG2008's Avatar

เเหล่ม
    Last edited by mookDANG2008; 20 Mar 2008 at 16:45:49.

OverclockZone Member mookDANG2008's Avatar

Quote Originally Posted by ratth View Post
    ถ้าสนใจไฟล์ต้นแบบจาก SolidWorks PM Email มาหใผมก็ได้นะครับ จะส่งไปให้ ขนาดมันจะค่อนข้างใหญ่โตพอดูเวลาใช้งานที่พื้นที่เหลือเฟือเลยครับ ถ้าใช้ LCD

mail มาทาง mookDANG2008@hotmail.com เอารูปที่ถ่ายด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

Quote Originally Posted by hutchan View Post
    IT KMIT'T รุ่นที่มาแรกเสื้อกะผม ITI KMIT'NB รึปล่าว
    >< เอาคอกลมมาแลกคอปก
    หนุ่มๆคณะผมโดนสาวๆคณะคุณหลอกไปแลกเสื้อในห้องน้ำ
    แหม่ ใจอ่อนกันเป็นแถว
    คิด อกุศล สุดท้ายแห้วหมด
    ผมรุ่น 2 ครับ จบตอนปี 42 โน่น ตอนนั้น NB ยังไม่ได้เปิด IT นี่นา(ไม่งั้นคงไปเรียนที่โน่น ที่นี่โหดอ่ะเกือบไม่จบเหมือนกันเพื่อนโดน tried เทอม3ไปตั้งหลายคน)คงม่ายช่ายรุ่นผมอ่ะ อืมๆๆๆ แต่สาวๆรุ่นน้องๆคณะผมมากจาก พระนครเยอะไม่แปลกที่หนุ่มๆคณะคุณจะโดนหลอก อิอิ

OverclockZone Member Teardrop's Avatar

สู้ๆ งับ ^^

รอชมต่อไป

หุหุๆๆๆ กลับมาอีกครับ ดูต่อครับหลังจากหายไปร่วมๆ 2 เดือน

เนื่องจากด้วยเหตุผลหลายประการทำให้ต้องยกเลิอกตัว MB BOX ที่จะทำด้วยโลหะจึงเปลี่ยนมาใช้ Acrylic แทน สั่งยิงเลเซอร์มาตามแบบๆในรูปด้านล่างครับ หมดไป 1500โดยประมาณจริงๆต้องจ่ายเยอะกว่านั้นแต่บอกร้านเขาไว้ว่าถ้าค่าพลาสติกรวมค่ายิงไม่เกิน 1500 ให้ทำเลยเขาก็ทำมาเลยครับแต่ชิ้นที่ใช้เป็นเสเสริมความแข็งแรงอ่ะค่ายิงชิ้นละ 250 4ชิ้น =???? แต่เขารับผิดชอบให้เพราะไม่ได้แจ้งเราก่อน ....รอดตัวไปเรา ไม่อธิบายนะครับว่าชิ้นไหนทำไร รอดูของจริงวันจันทร์เพราะของส่งมาถึงวันศุกร์นี้ ขาดอีกไม่กี่ชิ้นแล้ว ถ้ามีเวลาพอน่าจะเสร็จสมบูรณ์ในสัปดาห์หน้าครับ แต่ยังไงก็คงไม่เกิน 2สัปดาห์นี้แหละเพราะที่ขาดๆไปก็ได้มาครบเกือบหมดแล้ว

3รูปแรกเป็นโครงด้านนอกครับ ใช้พลาสติก 3-5ม.ม. ส่วนรูปที่4คือเจ้าตัวปัญหาเนื่องจากการยิงเลเซอร์กับพลาสติกหนาใช้เวลามาก แต่ยังเกิดการบวมจากความร้อนสะสมด้วยทำให้ได้ชิ้นงานที่ไม่เนี้ยบเหมือนกับ 3 รูปแรกแต่ก็อยู่ในระดับที่เรียกว่าดีครับ
    Last edited by ratth; 28 May 2010 at 19:27:37.

รอดูอยู่ครับผม

OverclockZone Member MXdeFunk's Avatar

อ่านตั้งแต่ต้นยันตอนนี้ สุดยอดคับ รอชมเวอร์ชั่น 100% อยู่ เป็นกำลังใจให้คับผม

Page 7 of 11 FirstFirst ... 34567891011 LastLast

Bookmarks

Bookmarks