Announcement

Collapse
No announcement yet.

No More Chassis(เคสนั่นแหละ)

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สู้ๆ งับ ^^

Comment

• รอชมต่อไป

Comment

• หุหุๆๆๆ กลับมาอีกครับ ดูต่อครับหลังจากหายไปร่วมๆ 2 เดือน

เนื่องจากด้วยเหตุผลหลายประการทำให้ต้องยกเลิอกตัว MB BOX ที่จะทำด้วยโลหะจึงเปลี่ยนมาใช้ Acrylic แทน สั่งยิงเลเซอร์มาตามแบบๆในรูปด้านล่างครับ หมดไป 1500โดยประมาณจริงๆต้องจ่ายเยอะกว่านั้นแต่บอกร้านเขาไว้ว่าถ้าค่าพลาสติกรวมค่ายิงไม่เกิน 1500 ให้ทำเลยเขาก็ทำมาเลยครับแต่ชิ้นที่ใช้เป็นเสเสริมความแข็งแรงอ่ะค่ายิงชิ้นละ 250 4ชิ้น =???? แต่เขารับผิดชอบให้เพราะไม่ได้แจ้งเราก่อน ....รอดตัวไปเรา ไม่อธิบายนะครับว่าชิ้นไหนทำไร รอดูของจริงวันจันทร์เพราะของส่งมาถึงวันศุกร์นี้ ขาดอีกไม่กี่ชิ้นแล้ว ถ้ามีเวลาพอน่าจะเสร็จสมบูรณ์ในสัปดาห์หน้าครับ แต่ยังไงก็คงไม่เกิน 2สัปดาห์นี้แหละเพราะที่ขาดๆไปก็ได้มาครบเกือบหมดแล้ว

3รูปแรกเป็นโครงด้านนอกครับ ใช้พลาสติก 3-5ม.ม. ส่วนรูปที่4คือเจ้าตัวปัญหาเนื่องจากการยิงเลเซอร์กับพลาสติกหนาใช้เวลามาก แต่ยังเกิดการบวมจากความร้อนสะสมด้วยทำให้ได้ชิ้นงานที่ไม่เนี้ยบเหมือนกับ 3 รูปแรกแต่ก็อยู่ในระดับที่เรียกว่าดีครับ
        Last edited by ratth; 28 May 2010, 19:27:37.

Comment

• รอดูอยู่ครับผม

Comment

• อ่านตั้งแต่ต้นยันตอนนี้ สุดยอดคับ รอชมเวอร์ชั่น 100% อยู่ เป็นกำลังใจให้คับผม

Comment

• ผมขำตัวเองเรียน เอนกราฟ 1-2 ผ่านมาแล้ว ผมยังไม่แน่ใจเลยว่า จะวาดรูปได้ดีขนาดคุณเจ้าของกระทู้รึเปล่า ฮ่าๆ

Comment

• ติดตามเรื่อยเลยครับ จะรอชม Final view นะครับ ^_^

Comment

• โหววว ผ่านมาเห็น สุดยอด อลังการงานสร้างมากมายคับผม

เป็นกำลังใจให้นะคับ อยากเห็นตอนทำเสร็จจริง ๆ เลยคับ

ฝีมือ + ไอเดีย สุดยอด แถมมีฝีมือหลายด้านอีกตะหาก แจ่มมม...

Comment

• dunไป เอาใจช่วยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

Comment

• รอชมคับ

Comment

• เรียนผู้จนใจอ่านทุกท่าน ขณะนี้โครงการยัง freeze อยู่เนื่องจากพึ่งเปิดธุรกิจส่วนตัวกับ ผบ.ทบ. ทำให้ไม่สามารถดำเนโครงการต่อได้ชั่วคราว (คาดว่าจะเริ่มดำเนินการต่อได้หลังสิ้นเดือน มิถุนายนไปแล้ว ตอนแรกก็ข้ามปี นี่จะเลยอีกครึ่งปีแล้วไม่เสร็จซะที แต่จะลุยต่อไปครับ รอเครื่องเช่มมาแก้ขาจะได้ยัด M/B Box ได้ รอสว่านตัวใหม่กับหินเจียร์แท่นด้วย และสมาชิกใหม่ เลื่อยจิ๊กซอร์แบบมีเลเซอร์ไกด์ โมกันมันล่ะ หลอก ผบ.ทบ.ใหซื้อบอกว่าเอามาใช้ในธุรกิจด้วย อิอิ) ขอขอบคุณทุกท่านที่ให้กำลังใจและติดตามอ่าน

Comment

• อุปกรณ์เยอะจังเยยย อิอิ

Comment

• เห็นโครงการท่านแล้วแหล่มน่าดูเลย

ทำให้คิดอยากได้แบบโต๊ะกระจก หรือไฟเบอร์กลาส ผสมๆ แล้วติด UV + ไฟแหล่มๆ นะ ฮรึ่มๆ

Comment

• รอต่อปาย

Comment

• ยาววววววววปายยยยยยยยยย

Comment

Working...
                                X