Announcement

Collapse
No announcement yet.

No More Chassis(เคสนั่นแหละ)

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โอ้ว ทำใหม่หรอกเหลอครับเนี่ย...

เอาสแตนเลสมาทำขาโต๊ะ อืม พอนึกออก เพราะที่ทำงานผมมี Stand สำหรับวางคอมฯเป็น สแตนเลสทั้งดุ้น

สวยมากเงาแว๊บทั้งอันเลย แต่ราคารู้สึกจะแพงกว่าคอมฯที่เอามาวางอีก เอิ้กๆๆๆ

รอชมอยู่ครับ ^_^

PS.สงสัยคงจะข้ามไปอีกปีแน่เลย

Comment

• Originally posted by UnNormalZ View Post
      โอ้ว ทำใหม่หรอกเหลอครับเนี่ย...

เอาสแตนเลสมาทำขาโต๊ะ อืม พอนึกออก เพราะที่ทำงานผมมี Stand สำหรับวางคอมฯเป็น สแตนเลสทั้งดุ้น

สวยมากเงาแว๊บทั้งอันเลย แต่ราคารู้สึกจะแพงกว่าคอมฯที่เอามาวางอีก เอิ้กๆๆๆ

รอชมอยู่ครับ ^_^

PS.สงสัยคงจะข้ามไปอีกปีแน่เลย
      ตัวโต๊ะคงสมบูรณ์ก่อนสิ้นปีครับเพราะภายในอาทิตย์นี้ผมก็จะได้สแตนเลสมาแล้ว ที่ยังพบปัญหาหนักๆคือกล่องที่จะใส่ M/B ครับ ออกแล้วมันไม่ได้อย่างใจเลยเนื่องจาก มันค่อนข้างจะบังคับเรื่องขนาดมา ด้วยพื้นที่ที่จำกัดใต้โต๊ะด้วยแล้วยิ่งทำให้ออกแบบยากเข้าไปอีก สงสัยคงต้องแยกระหว่างกล่องM/B HDD และ PSU

ป.ล. ใครพอรู้ที่ซื้อ และ บริการพับอลูมิเนียมแผ่น แบบไม่แพงนักช่วยแนะนำทีครับ ผมไม่อยากทำด้วยอะครีลิคทั้งอัน มันหมองเร็ว อยากผสมทั้ง Alu กับ Acrylic

Comment

• ใจรักจริง รอชม

Comment

• นึกว่าเลิกไปแล้วO o

รอชมครับ เสร็จไวๆ

Comment

• เอาแบบมาให้ดูก่อนเน้อ แบบว่าเวลาทำต่อยังม่ะค่อยมี ช่วงนี้งานชุกนิดนึง แอบไปถอยสแตนเลสมาไว้แล้ว แต่ว่ามีแต่คนบอกว่าถ้าอยากให้ออกมาสวยคงต้องเอาไปจ้างเข้าเชื่อมอาร์กอน ไม่งั้นอาจจะไม่สวย แต่พอไปถามที่ร้านเขาก็บอกว่าว่าถ้าจะให้เขาทำก็ต้องใช้วัสดุที่ร้านเขา(ขายสแตนเลสแพงมากๆ แพงกว่า 600 ได้มั้ง
            Attached Files

Comment

• จาก rep บน นะครับผมออกแบบให้วางบอร์ดนอนแล้วติดตั้ง HDD PSU ไว้ใต้บอร์ด แต่พบปัญหาใหญ่คือไม่สามารถติดตั้งรางเลื่อนสำหรับลิ้นชักคีย์บอร์ดได้เนื่องจากตัว BOX เข้าไปขวางด้านหลัง เลยทำการแก้ไขให้ติดตั้งบอร์ดในแนวตั้งแทน ตามรูปด้านล้าง 2 รูปครับ

รูปแรกอันนี้ Design เผื่อหาร้านพับตัวกล่องใส่ M/B ก่ะ PSU ไม่ได้แต่มันผิด concept เพราะมันก็เหมือน โต๊ะที่มีขายทั่วไป ส่วนรูปที่ 2 คาดว่าน่าจะเป็นตัวที่จะทำแต่ก็ยังติดปัญหาในหลายๆอย่าง โดยเฉพาะเรื่องงานพับกล่องใส่ M/B เนื่องจากแถวบ้านผมหาร้านที่รับพับละเอียดเป็นมิลไม่ได้เลย เขาบอกว่า ของเขาคาดเคลื่อน 2-5 มิลอ่ะ แถมยังต้องซื้อโลหะที่จะเอาทั้งชิ้นอีก(ไม่เหล็กซิงค์ ก็ อลูฯ ขนาก 1.2*2.4 เมตร จะเอาไปทำไรล่ะเนี่ยเหลือบานเลย สงสัยต้องเอาไปทำรางน้ำมั้งเนี่ย)

เฮ้อ!!!!! มันจะสำเร็จไหมนี่ดีที่ยังไม่ใจเร็วยกสแตนเลสมาทั้งหมด

ป.ล. ท่านไหนรู้จักร้านที่เขารับพับโลหะแผ่นที่ทำงานละเอียดได้ช่วยบอกทีครับ แล้วก็เอาแบบไม่บังคับซื้อทั้งแผ่นอ่ะครับ ไม่งั้นคงต้องยอมเลิกจริงๆ จะพับเองก็หมดปัญญา เครื่องพับแบบมือยังแพงเลย พรุ่งนี้เย็นจะเอารูปตัวกล่องใส่ M/B มาให้ดูครับ

!! โทษทีตอนแรกรูปไม่ขึ้นครับ
              Attached Files
              Last edited by ratth; 25 Nov 2008, 11:10:53.

Comment

• สุดยอดเลยเป็นกำลังใจให้นะครับ

ทำเสร็จไวไว

รอบชมนะครับ

Comment

• ยังหาที่รับพับโลหะแผ่นม่ะได้เลยอ่ะ สงสัยต้องซื้อทั้งแผ่นแล้วที่เหลือเอามาทำเทสท์เบสขายจริงๆมั้งเนี่ย
                  อิอิ ท่านใดสนใจเทสท์เบสท์ทำจากอลูฯบ้างไหมครับ

Comment

• อ่านมา ยัน ปีไหม่ อิอิรอดู ด้วยคน

Comment

• แจ่มมากเลยท่าน

Comment

• .........ขออภัยผู้อ่านทุกท่านด้วยนะครับ ขณะนี้ตกงาน(ร.ง.ปิด) ได้ 6เดือนแล้ว คงต้องระงับโปรเจคแบบไม่มีกำหนด ส่วนรูปความคืบหน้าล่าสุด ยังไม่อาจนำมาลงได้เพราะไม่มีตังค์ไปรับของที่สั่งทำไว้ เขาจะเก็บไว้ให้ก่อนจนกว่าจะมีตังค์ไปรับ(พอดีรู้จักกัน)

Comment

• เป็นกำลังใจให้ท่าน ทำต่อไปครับ อยากเห็น 100%

Comment

• ให้กำลังใจท่าน เดี๋ยวว่างๆ หลังเรียนกะ ปั้นซักเคส หุหุ

Comment

• เป็นกำลังใจให้ครับ

Comment

• โอ่ โปรเจค พี่ตั้งแต่ตอนผมเรียน ตอนนี้ผมทำงานแล้ว มหากาฟจริงๆพี่ เป็นกำลังใจให้ครับเพ่

Comment

Working...
                                X