Announcement

Collapse
No announcement yet.

No More Chassis(เคสนั่นแหละ)

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รอครับรอ

Comment

• โอ้วว เพิ่งมาเห็นกระทู้นี้ ไม่ทราบว่า จขกท ยังอยู่ไหมนี่ มาอัพเดทหน่อยนะครับ เป็นกำลังใจให้ครับผม เก่งมากๆครับ

ผ่านมา 5 ปีแล้ว ไวมากก 55

Comment

• 6/26/2014 7ปีแล้วมั้ง

Comment

• ลูกบวชไปแล้วมั้ง

Comment

• Transparent-Lian-Li-Prototype-PC-Case-Doubles-as-a-Desk-413114-4.jpgbxwWWfO.jpg

Comment

• กระทู้ตำนาน นี่ 2015 แล้ว 555555555

Comment

• ติดตามมานานแล้ว เนื่องจากได้ไอเดียจากเจ้าของกระทุ้งนิด1
                เลยจัดก่อนรอเสร็จไม่ไหว Case พอเพียง เอาคอมเก่ามาแต่งใหม่
                ต้นแบบครับ S__5513225.jpg
                หลังทำเสร็จ 10974723_902086436491584_6589093978575361579_o.jpg
                Last edited by Minyaatoz; 23 Feb 2015, 15:20:16.

Comment

• ตั้งหลายปียังมีคนอ่าน ดีใจจัง
                  ขออภัยทุกท่านที่ติดตามอ่านและตั้งตารอ ไปติดงานโปรเจ็คโปรแกรมมิ่งให้ลูกค้ากว่า สองปีครับ นี่ก็ใกล้ปิดโปรเจ็คแล้ว
                  ได้แต่หวังว่ามันจะจบซะที ลุกค้า......... ไม่ได้นินทาลูกค้าไม่ดี.... เสร็จโปรเจ็คแล้วว่ากันอีกที
                  Last edited by ratth; 1 Mar 2015, 21:58:42.

Comment

• มารอติดตามครับ

Comment

• อัพเดทของเก่าระหว่างออกแบบของใหม่

รูปนี้เป็นของ 2 อาทิตย์ก่อนครับ ช่วงทำงานโปรแกรมใช้ laptop เป็นหลัก ตอนนี้ลูกค้าจ่ายเงินมาบ้างแล้วก็เลยเตรียมทำ Desktop เครื่องใหม่
                      ก็เลยได้เวลาทำของที่ค้างคาให้มันเสร็จ

มาพูดถึงข้อดีข้อเสียของตัวเดิมก่อนครับ

ข้อดี
                      โครงสร้างแข็งแรง(รับน้ำหนักได้กว่า 200โล ลองแล้ว) หน้าโต๊ะหนา วางของได้เยอะ มีที่วางของด้านล่าง

ข้อเสีย
                      ใหญ่เกินไป ติดตั้งจุดยึดอุปกรณ์ได้ยาก ลิ้นชักคีย์บอร์ดหน้าเกินไป ลางลิ้นช้กเล็กไปทำให้รางดัดตัว แนวยึดรางทำให้ติดตั้งอุปกรณ์ไม่ได้

วันนี้ก็เลยจัดการตามในรูป เพื่อทำลิ้นชักคีย์บอร์ดใหม่ และจัดสรรที่วางอุปกรณืต่างๆให้ได้

จะพยายามมาอัพเดทอาทิตย์ละ 1-2 ครั้งนะครับ

Comment

Working...
                      X