Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามว่า spec นี้ควรเปลี่ยนอะไรไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามว่า spec นี้ควรเปลี่ยนอะไรไหมครับ

CPU Q6600
    M/B ASUS "P5W DH Deluxe/WiFi-AP
    RAM 1GBx2 D9GMH
    VGA HD2600XT, 256MB DDR4, HDMI 800/2200 MHz
    HDD WD2500YS 250GB SATA-II 16MB, NCQ
    Power Enermax "EG465P-VD FM" 460W
    DVD ASUS Black DRW-1814BL 18x18

Spec นี้โอเคไหมครับ ผมถามอะไรหน่อยสิครับเห็นคนส่วนใหญ่ขาย ASUS "P5W DH Deluxe/WiFi-AP ตัวนี้กันเยอะครับมันไม่ดีหรอครับ คือที่เลือกเพราะเห็นว่ามันเป็น digital home อะครับ

การใช้งานหลักๆ ก็คือ ทำงานใช้พวก JBuilder NetBean , Visual Studio เล่นเกม Batterfield, Grand thrif Auto(GTA) , crysis

เหมาะสมดีแล้วครับ ว่าแต่ใช้ Windows อะไรนะครับ ถ้า XP อาจจะมีปัญหากับ ATi 2600XT นะครับ

Comment

ในเว็บ ASUS เจ้า P5W DH Deluxe บางตัวมันต้อง update bios ก่อนด้วยนะคับ แวะไปดูหน่อยก็ดี (เว็บมันเจ๊งๆ อยู่นะคับ asus เนี่ย ไม่รู้เมื่อไหร่จะหายซักที) ที่เค้าขายกันเยอะ อาจจะเป็นเพราะเปลี่ยนไปเล่น P35 มั้งคับ อันนี้ไม่รู้เหมือนกันคับ

*พวก JBuilder, Netbean, Visual Studio นี่ ถ้าใช้แบบหนักๆ มี raid 0 ด้วย (เรื่อง backup ก้ออิกเรื่องนึง) จะทำงานเร็วขึ้นเยอะคับ แต่ถ้าไม่หนักก็ไม่จำเป็นเลย

Comment

เครื่องเเจ่มเลยคับ okเลย

Comment

เห็น สเปคแล้ว ทำไมไม่ 8800GTS 2900XT ให้มันรู้แล้วรู้แรดไปเลย

ถ้า 8800MOD QURADO ได้ด้วยนะครับ

Comment

8800GTs ดีกว่าครับ ใช้ตั้ง Q6600

เอ้อ อย่าลืม Enermax Liberty 500w 4500 ใช้ตัวนี้ขึ้นไปนะครับ

460w เอา Q6600+8800GTs ไม่น่าจะอยู่ครับ

Comment

Working...
            X