Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ ซื้อเครื่องใหม่แล้ว เล่นเกมกระตุกเป็นพักๆๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ลง windows ใหม่ก่อนนะครับ จากนั้นถ้าไม่หาย PSU แน่นอน

Comment

อย่าลืม drive VGA ด้วยละใช้รุ่นอื่นดู

Comment

ลง X2 optimiser รึยังครับ

Comment

ลง window ใหม่ใช้ตัวเดิมๆครับ และ เปลี่ยน PSU ด้วยนะครับ เอาแบบวัตรเต็ม ยิ่งดี ไม่เต็มก็ซัก 650W + นะ

Comment

การโกสต์ผมคิดว่าควรโกสต์เครื่องไคเครื่องมัน แผ่นควรเป็นแผ่นเดิมเพียว ๆ แล้วไม่ต้องลงไดร์เวอร์ เคยแบ่ง Partition อีกเครื่องนึงแต่แบ่งไม่เท่ากัน ได้ HDD กลับมาไม่เต็มต้องเสียเวลาลงใหม่ แบ่งใหม่อีก

Comment

Originally posted by eaknb View Post
              ผมใช้ xp dark v.5 แต่ลง IE 7 ไม่ได้
              ลอง update ดู นะครับผม ของผม ก็ ผ่าน ครับใช้อยุ่ 3 เครื่อง ผ่านทุกเครื่องครับ

Comment

PSU จ่ายไฟไม่พอครับ ไม่ก็เอากาดจอ ไปเครม หายๆ เจอมาเยอะละ

Comment

- เรื่องแรม ไม่น่าจะมีปัญหา เพราะเครื่องแม่ผม แรม 1 GB DotA ลื่น ครับ
                  - 8600GT ไม่น่ามีปัญหากับเกมระดับนี้ครับ

*** ถ้าให้ผมเดา ขอเดาว่าเป็นที่ตัว WinXP SKZ ครับเพราะ เมื่อกี้ผมเล่นเครื่องเพื่อนที่ลง SKZ เปิดเวปOCZ ไม่ได้ เปิดเว็ปอื่นได้ พอ ReBoot เครื่องใหม่ก็ปกติดี แล้วอีกอย่างรู้สึกว่า พวก SKZ เนี่ยไม่เสถียรแล้วยัง กินแรมมากกว่า XP เวอร์ชันอื่นๆอีก เพราะมัน Addon โปรแกรมโน่นนี่เข้าไปเยอะสารพัดอ่ะ ตัวผมใช้ XP เดิมๆ+Update เอาครับ ใช้มายังไม่มีปัญหาเลย ***

Comment

Originally posted by ez2q2031 View Post
                    - เรื่องแรม ไม่น่าจะมีปัญหา เพราะเครื่องแม่ผม แรม 1 GB DotA ลื่น ครับ
                    - 8600GT ไม่น่ามีปัญหากับเกมระดับนี้ครับ

*** ถ้าให้ผมเดา ขอเดาว่าเป็นที่ตัว WinXP SKZ ครับเพราะ เมื่อกี้ผมเล่นเครื่องเพื่อนที่ลง SKZ เปิดเวปOCZ ไม่ได้ เปิดเว็ปอื่นได้ พอ ReBoot เครื่องใหม่ก็ปกติดี แล้วอีกอย่างรู้สึกว่า พวก SKZ เนี่ยไม่เสถียรแล้วยัง กินแรมมากกว่า XP เวอร์ชันอื่นๆอีก เพราะมัน Addon โปรแกรมโน่นนี่เข้าไปเยอะสารพัดอ่ะ ตัวผมใช้ XP เดิมๆ+Update เอาครับ ใช้มายังไม่มีปัญหาเลย ***
                    ผมว่า CPU ท่านน่าจะไม่ดีนะครับแนะนำว่าแลกกับของผมจะดีกว่า (อิอิ ล้อเล่นนะครับ)

ที่ Qoute มาให้ดูนี่คือคำตอบที่น่าจะถูกแนะตรงประเด็นนะครับเพราะผมก็เคยเป็นเหมือนกัน ลองเปลี่ยนเวอร์ชั่น Windows ดูครับ แนะนำคือ Dark4 แต่ถ้าอยากลง Driver เอง ่ก็ Windows Orginal เลยครับ รับรองแจ่ม

Comment

เรื่องนี้ เปนปัญทาง ได้ทั้ง ซอฟแวร์ ทั้ง ฮาร์ดแวร์น่ะ
                      1.ถ้าใช้งานปกติ โดยไม่เล่นเกม กระตุกไหม ? > ถ้ากระตุก แปลว่า น่าจะอยุ่ที่ cpu, os
                      2.ถ้าเล่นเกมแล้วกระตุก ลอง driver vga ตัวอื่นดู
                      3.เรื่อง x2 ผมก็มีปัญหาเหมือนกัน เล่น dota แล้ว มีอาการกระตุกสุดๆแบบน่าเกียด ผมลองลง driver cpu จากเวป amd ครับ ลองทั้ง แบบ oc ทั้ง ไม่ oc มีผลต่างกันจิงๆ ** ตอนนี้คือ ไม่ได้ลง driver นะ เพราะลงแล้วมีปัญหา oc แล้วเป๋

ลองใช้เปนแนวทางดูละกันครับ

Comment

ลง ไดวอร์ ยังอะครับ

Comment

ถามหน่อยครับว่า เปิดระบบประหยัดพลังงาน ไว้ไหม

อย่างของผมใช้โน้ตบุค เล่นบางเกมมันกระตุกแบบนี้หละ พอลองสังเกตุที่พัดลมมันหยุดหมุนเป็นระยะๆ

แนะนำให้ลองปิดดูก่อนครับ

ลงไดว์เวอร์ซีพียูตัวล่าสุด แล้ว ก็ลง Optimize ตาม

ขอให้แก้ปัญหาได้ครับ

Comment

Working...
                          X