Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ ซื้อเครื่องใหม่แล้ว เล่นเกมกระตุกเป็นพักๆๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ ซื้อเครื่องใหม่แล้ว เล่นเกมกระตุกเป็นพักๆๆ

ช่วยด้วยครับ ซื้อเครื่องใหม่แล้ว เล่นเกมกระตุกเป็นพักๆๆ ประมาณ 2-3 วินาที แล้วก็หาย ถึง 1 นาทีก็กระตุกอีก
    สเปก
    AMD X2 6000+
    Ram 1 G CorSair
    VGA 8600 GT
    M/B M2N-MX
    HDD 250 Gb
    กระตุก ทั้ง warcaft dota L2 cabal
    บางเครื่องเป็น บางเครื่องก็ไม่เป็น นะครับ ทั้งที่ ghost มาจากตัวเดียวกัน เพื่อนบอกเป็นที่ Ram ไม่คืนหน่วยความจำ ใช่หรือป่าว

ผมลง windows skz updata การ์ดจอแล้ว แนะนำทีครับ

ถ้าลงวินโดวแบบปกติ กระตุกมั๊ยล่ะครับ แบบว่าไม่ได้โกสมา

Comment

น่าจะลองลงวิน ใหม่ดูนะครับ จะได้โทษอย่างอื่นได้เต็มภาคภูมิ

Comment

ลงวินใหม่อย่างเดียวครับผม

Comment

วินโดส์ตัวเดิม ๆ ใส แตกใน (ลองโปรแกรม ไดร์เวอร์เอง .....คิดมากน่า) ดีกว่าเยอะครับ

ตอนนี้แผ่นพวก v.2007 ต่าง ๆ พวกดัดแปลงเพศ พันธุกรรม ผมขว้างทิ้งหมดแล้ว ใช้ 2-3 เดือนลงวินโดส์ใหม่อีกแ้ล้ว ปัญหาเยอะแยะ

เหลือแต่ winxp , winxp sp 2 และ วินโดส์มีเีดีย เซนเตอร์ เท่านั้นเองครับ สบาย ๆ ยังไม่พังเลยครับ

Comment

ลองลงวินให่ดูคับ แล้วได้เรื่องยังไงเล่าสู่กันฟังด้วยนะคับ

Comment

PSU ใช้เท่าไหร่ครับ ถ้าน้อยๆ ไฟไม่พอ

Comment

ลงใหม่ลูกเดียวครับ

Comment

psuก้อสำคัญนะครับ ไม่ทราบว่าใช้ของอะไร กี่วัต ถ้าให้ดีใส่แรมอีกซัก1gbก้ออาจจะดีขึ้นนะครับ

Comment

psu ใช้ ที่แถมมากับ case ครับ เปลี่ยนมาใช้ของ delux พอไหวป่าวครับ แบบว่า งบน้อย

Comment

Enermax 460w ชัวร์สุดๆครับ

Comment

ลงdualcore optimizeยังคับ

Comment

เพิ่มแรมครับอีก1gb ^^ เห็นผลแตกต่างแน่นอน

Comment

ผมใช้ xp dark v.5 แต่ลง IE 7 ไม่ได้

Comment

ผมว่าวินโดว์ไม่ก็ psu นะครับ (ลองวินโดว์ใหม่ก่อนดีก่าประหยัด)

Comment

Working...
                              X