Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีข้อสงสัย เรื่องข้อความที่ขึ้นเมื่อใช้ Hdd

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีข้อสงสัย เรื่องข้อความที่ขึ้นเมื่อใช้ Hdd

ผมเพิ่งซื้อ hdd sata มาใช้ได้สักพักมันขึ้นตอนถ่ายโอนข้อมูล Windows - Delayed Write Failed มันคืออะไรหรอครับ error ด้วยครับผมเครียดมากกลัวเสียเงินเพิ่งมาเองครับ และขอสงสัยอีกอย่างครับผมใช้ PSU 300w มีส่วนให้ไฟไม่พอในการใช้ด้วยป่าวครับ ช่วยตอบทีนะครับ ขอบคุณมากๆครับ

มันบอกการส่งข้อมูลล้มเหลว ครับ
    ไม่เป็นที่ตัว วินโดวส์ ก็คงเป้นที่ HDD แล้วครับ
    แนะนำลงวินโดวส์ใหม่ดูครับ ถ้ายังเป็นอยู่เคลม HDD อะ

Comment

เรามีวิธีดูมั้ยครับว่า ฮาร์ดดิสตอนนี้ ความเร็วในการโอนใช่ 150 หรือเปล่า sata 150 ใช่มั้ยหะถ้าผมจำไม่ผิด

Comment

Originally posted by Pucky View Post
        เรามีวิธีดูมั้ยครับว่า ฮาร์ดดิสตอนนี้ ความเร็วในการโอนใช่ 150 หรือเปล่า sata 150 ใช่มั้ยหะถ้าผมจำไม่ผิด
        ใช้โปรแกรม EVEREST ดูแบบละเอียดได้ครับ

Comment

hdd เรืองอุณภูมิผมสงสัยครับผม มันควรจะอยู่ประมาณเท่าไหร่ครับ ผมใช้มันขึ้น 46 มันร้อนมากมั้ยครับ

Comment

hdd เรืองอุณภูมิผมสงสัยครับผม มันควรจะอยู่ประมาณเท่าไหร่ครับ ผมใช้มันขึ้น 46 มันร้อนมากมั้ยครับ

Comment

Originally posted by Pucky View Post
              ไม่ร้อนครับ บางท่านเกือบ 60c ใช้ 24 ชม. เลย นะ
              ไม่ควรเกิน 70c เหมือน CPU เป็นใช้ได้

Comment

ขอบคุณหลายๆครับ TWK. ตอบผมหมดใจมากๆครับ

Comment

Working...
                X