Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำการ์ดจอAGPไว้เล่นเกมหนัก(cabalไม่หลุด)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำการ์ดจอAGPไว้เล่นเกมหนัก(cabalไม่หลุด)

ปัจจุบันใช้ spark 7600gt หลุดกะจายแต่เมื่อก่อนใช้ ati 9200se ไม่หลุดเลยหรือน้อยมาก
    ไม่ทราบว่าเปงเพราะอะไร
    ฉะนั้นจึงอยากรบกวนให้เพ่ๆแนะนำการ์ดจอ ใหม่ให้หน่อย งบ3k-5k
    ขอบคุณครับ

XFX 7900GS 256/256 Agp ที่ Busitek คับ 4,900 บาทคับ รับรองว่าแจ่มจิง

Comment

หลุดยังไงหรอคับ

Comment

server มันล่มป่าวครับ
        ถ้าไม่งั้นหลุดจากเกม คง supply จ่ายไฟไม่พอมั้งครับ เพราะการ์ดเก่าไม่ได้ต่อไฟเพิ่ม
        7600GT กินไฟเยอะนะ
        Last edited by 0bluebird0; 8 Oct 2007, 23:47:26.

Comment

ความหายน่าจะกระตุกใช่ไมคับ ไม่ก็ไม่ค่อยรู้เท่าไรนะ AGP เพราะมันไม่นิยมใช้กันละผมเเนะนำให้เปลี่ยนเมนใหม่เลยดีกว่าให้supกับ PCI นะเเล้วผมเหงว่ามันหายากด้วยนะ AGP อะ

Comment

หลุดออกมาหน้า desktop เลยแล้วเข้าใหม่ก้อปกติเด๋วก้อหลุด
            แต่ถ้าว่าเปงที่ supply ไม่หน้าเปงนะครับผมใช้ enermax 460w
            ช่วยแนะนำหน่อยครับ
            ถ้าเปลี่ยนเมนใหม่เนี่ยอยากใช้ cpu ram เดิมๆ เนี่ยมันจะมีเมนตัวไหนบ้างครับ
            ขอบคุณสำหรับคำตอบข้างบนครับ

Comment

Cabal อะนะ ของผมเพิ่งไปซื้อ Spark7300GT Maxx มาใช้ ตอนแรกใช้ X300ก็เล่นได้เหมือนกันครับ ไม่เห็นมีปัญหาอะไรเลยครับ ลื่นดีครับ(ไม่มีหลุดด้วยครับ) มีก็ตอนไปเลากไปสุดเข้าเกมส์ทีภาพแตกกระจาย หุหุ

ปล.ของผมเป็น PCI-E นะ

Comment

อืมแต่ว่า เครื่องท่านแรมเท่าไรหรอครับ

Comment

Spark7300GT Maxx เล่น cabal ไร้ปัญหาครับ

Comment

แรมผม 1g ครับ
                    ไม่รู้ว่าจะไปถอย 7900gs มาจะ work ป่าว
                    งง 7600 gt เล่นเกมอื่นม่ะมีปัญหานะแต่ cabal หลุดกระจาย
                    เซงเลยยกให้เพื่อนไปหระ หันมากินน้ำพริกถ้วยเก่าอยู่(9200 se)

Comment

Originally posted by annderson View Post
                      แรมผม 1g ครับ
                      ไม่รู้ว่าจะไปถอย 7900gs มาจะ work ป่าว
                      งง 7600 gt เล่นเกมอื่นม่ะมีปัญหานะแต่ cabal หลุดกระจาย
                      เซงเลยยกให้เพื่อนไปหระ หันมากินน้ำพริกถ้วยเก่าอยู่(9200 se)
                      ถ้าตามนี้ก็ไม่น่ามีปัญหานะ แต่เป็นที่อะไรหว่ารอท่านอื่นมาตอบละกันครับ

Comment

แค่ FX 5200 แรม 265 ก็เล่นได้แล้วครับ ไม่เห็นจะมีปัญหาอะไรเลย ถ้ามีก็แค่เนตเน่า เซิฟล่มเท่านั้นเอง กราฟฟิกงั้นๆครับ ไม่กินสเปคไรมาก

Comment

Originally posted by bloodrising2 View Post
                          แค่ FX 5200 แรม 265 ก็เล่นได้แล้วครับ ไม่เห็นจะมีปัญหาอะไรเลย ถ้ามีก็แค่เนตเน่า เซิฟล่มเท่านั้นเอง กราฟฟิกงั้นๆครับ ไม่กินสเปคไรมาก
                          ช่ายครับ ร้านเเถวบ้านผม FX5200 ยังเล่นได้เลยครับ

Comment

ท่านใดไปถอย 7900 gs มาแล้วบ้างขอเสียงหน่อยครับ
                            ว่าจะไปถอยมาแต่ไม่รู้จะ work กะโปราณวัตถุอันนี้ป่าวครับ
                            m/b p4p800s-x cpu 2.4 ram 1 g
                            ขอบคุณทุกคำแนะนำดีดีนะครับ

Comment

7900 gs หมดแล้วหรอครับที่ busitek ในเว็บม่ะเหงมีแว้ว
                              อดแล้วเรา หุหุ

Comment

Working...
                              X