overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 12 of 12

Thread: TOTไม่คิดจะเพิ่มความเร็วเน็ตให้ลูกค้ามั่งเลยเหรอ

OverclockZone Member mrlup's Avatar

Default TOTไม่คิดจะเพิ่มความเร็วเน็ตให้ลูกค้ามั่งเลยเหรอ

ตอนนี้จ่าย256k ราคาเดียวกับของทรู 1เมก ทีโอทีไม่คิดละอายใจมั่งเลยเหรอที่ใช้อยู่เนี้ยเพราะทรูมันไม่มีคู่สายหรอกนะ แล้ววันนี้NETมันเป็นอะไรไปไม่รู้ครับเปิด30วิหลุดคิดว่าโดนVIRUS เอาเครื่องอื่นเปิดก็ยังเป็นเปลี่ยนโมเด็มก็เหมือนเดิมมันขึ้น Line is busy อะไรประมาณนี้ครับ
    ใครพอรู้มั่งว่ามันเป็นอะไรรบกวนวานบอกทีครับ

OverclockZone Member sicklab's Avatar
    Bangkok,Thailand

มันเพิ่มหนิคับ

512 570บาท
    1m 590บาท

โท1100โลดคับท่าน ท่านไม่รุข่าวมั่งหรอ

OverclockZone Member BlackDrago's Avatar

สำหรับลูกค้าที่ใช้ ToT ADSL เค้าอัพสปีดให้แล้วนะครับ

OverclockZone Member 45541865's Avatar

ไม่เห็นอัพเลย บอกว่าวันที่ 25 นี่จะวันที่ 15หละ ไม่เห็นอัพสักที

OverclockZone Member Drunk's Avatar

ต้องไปที่สำนักงานไปขอเพิ่ม
    แต่ต้องเสียค่าบริการเพิ่ม สำหรับเนต 256/128 ราคาเดิม 500 บาท
    ต้องไปขอเพิ่มเป็น 1M/512 ในราคา 590 บาท ครับ

ถ้าไม่ไปก็จะได้ใช้ราคาเดิมที่ 500 บาท กับความเร็ว 256/128 เท่าเดิม

ส่วนคนที่ใช้เนต 512/256 กับ 1M/512 เดิม เขาเพิ่มให้เลยโดยไม่ต้องเสียตังค์รายเดือนเพิ่ม

rate ใหม่ เท่านี้ครับ

256/128 @supercyber 500 บาท
    512/256 @extracyber 570 บาท
    1M/512 @bestcyber 590 บาท
    1.5M/512 @silverber 700 บาท
    2M/512 @goldcyber 1000 บาท

OverclockZone Member mrlup's Avatar

โอผมตกข่าวเหรอนี่ขอบคุณทุกท่านมาก

OverclockZone Member MomantuM's Avatar

โอ้วพึ่งโดนลดสปีดไป เด๋วไปถามดูใหม่ดีกว่า

OverclockZone Member PUSH THE TEMPO's Avatar

ขออนุญาตบ่น

โทรตามจิกมันหลายวันแล้ว สายไม่ว่างตลอด เจ้าหน้าที่ไม่ว่างหรือไม่อยู่กันแน่ โทรไปทำเรื่อง3สัปดาห์แล้วไม่มีอะไรคืบหน้าเลย
    บริการมันซึ้งตั้งแต่ไปขอติดตั้งโทรศัพท์+เนตตั้งแต่2ปีก่อน จนพ่อผมต้องไปโวยถึงที่ตั้งหลายรอบน่ะถึงตกลงกันได้ คราวนี้อย่าให้ผมโวยมั่งล่ะ หนักกว่าตอนนั้นแน่
    ถ้าที่นี่มีตัวเลือกอื่นนะจะไม่มามองมันเลย TOT บริการเฮงซวย

ขอบคุณ

OverclockZone Member

ไม่รู้เป้นไรเหมือนกันนะผมไปทีไหนได้เลยทุกครั้ง
    ตอนขอติด adsl เหมือนกัน ไปขอเค้ามาต่อให้เลยเปลี่ยนสายให้อีกต่างหากฟรีด้วย ตอนมีปัญหาโทรไปที่สำนักงานเลยถ้าทางเค้าไม่มีปัญหาเค้าก็มาดูให้ผมที่บ้านเลย ตอนปรับสปีดผมก็ตกใจเพราะบ้านอื่นๆยังเท่าเดิม " ผมเป็นเจ้าพ่อ!! "

OverclockZone Member MomantuM's Avatar

ของผมก็ดีนะไปถามแล้วเปลี่ยนโปรวันนี้เค้าเปลี่ยนให้เลย 1 ชม.

แต่เปลี่ยนแค่ username กว่าจะเข้าได้ดันลืมถามเค้ามา

คิดว่าไม่เกิน2-3วันสปีดคงเพิ่มครับ แถวบ้านผมเค้าบริการดีจริงๆ แล้วแต่พนักงานแต่ละที่ล่ะ

OverclockZone Member PUSH THE TEMPO's Avatar

ของผมยังไม่ได้เลยครับ โทรไปที่ศูนย์นนทบุรีก็ไม่ติด โทรไป1100ให้เค้าดูให้เค้าก็ติดต่อศูนย์นั้นไม่ได้เหมือนกัน
    เลยลองเปลี่ยนusernameดู ก็ไม่ติด ไม่รู้จะทำไง ตั้งแต่พรุ่งนี้ก็สอบแล้วคงไม่ได้ตามเรื่องอีกหลายวัน

ว่าแต่ มันหักบัญชีวันไหนหว่า ถ้าโดน590บาทล่ะก็มีโวย ไม่ปล่อยไว้เหมือนคราวก่อนแน่

OverclockZone Member Takumigrit's Avatar

ของผมโทไปเข้าไห้เปลี่ยนไหม่เปง @bestcyber แทนตัวเดิมครับ แต่รุสึกว่าจะได้เสีย 590 นะคับ
    Last edited by Takumigrit; 10 Oct 2007 at 21:26:14.

Bookmarks

Bookmarks