overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 20 of 20

Thread: ลำโพง Creative Inspire 2.1 รุ่น 2500 กับ รุ่น M2600 ตัวไหนเสียงดีกว่ากันครับ

OverclockZone Member hoomupoo's Avatar
    หาดใหญ่ [จ.สงขลา]

Smile ลำโพง Creative Inspire 2.1 รุ่น 2500 กับ รุ่น M2600 ตัวไหนเสียงดีกว่ากันครับ

ลำโพง Creative Inspire 2.1 รุ่น 2500 กับ รุ่น M2600 ตัวไหนเสียงดีกว่ากันครับ เห็นราคาใกล้เคียงกัน จะเอามาเน้นเล่นเกม รองลงมาคือ ฟังเพลง เเล้วก็ดูหนัง ตามลำดับครับ

ช่วยตอบด้วยนะครับ สำหรับคนที่เคยฟังทั้ง 2รุ่นเเล้ว
    THX.

Link Inspire M2600

Link Inspire 2500
    รูป รูป
    Last edited by hoomupoo; 9 Oct 2007 at 16:41:13.

OverclockZone Member hoomupoo's Avatar

ดันหน่อยครับ

ดันหน่อยครับ ไม่มีใครเคยฟังเลยหรอครับเนี่ย

OverclockZone Member meekung123's Avatar
    แถวๆสะพานปิ่นเกล้า

ลิ้ง ท่านสลับกานคับผม - -* ตามที่ผมสัมผัส รุ่น 2500ดีกว่าคับผม เพราะมานมีตัวปรับค่าความดังก่ะเบสอยู่ด้วยกัน
    แต่ 2600มันมีแค่ตัวปรับความดัง ส่วนเบสต้องปรับด้านหลังลำโพงเบสน่ะ - -* ส่วนตัวผมว่าเบส 2500โอกว่าน่ะคับ

User มีปัญหา ห้ามโอน sc's Avatar

Creative Inspire 2.1 ดีกว่าครับ ส่วนตัวMห้ามเล่นทุกรุ่นครับ

OverclockZone Member kidnapped1's Avatar

Creative Inspire 2.1
    ผมใช่อยู่ ok ยังมีขายอยู่อีกหรอ ตอนนี้ราคาเท่าไรแล้ว ว่าจะสอยมาอีกตัว

Quote Originally Posted by kidnapped1 View Post
    Creative Inspire 2.1
    ผมใช่อยู่ ok ยังมีขายอยู่อีกหรอ ตอนนี้ราคาเท่าไรแล้ว ว่าจะสอยมาอีกตัว
    Inspire 2500 ราคาประมาณ 1740 บาท
    Inspire M2600 ราคาประมาณ 1500 บาทครับ

ดันขึ้นไปหน่อยครับ

OverclockZone Member kidnapped1's Avatar

1740กำ แพงขึ้นหรอ ผมจำได้ว่าซื้อ HWH มาประมาณ 1600 ง่า นึกว่าจะลง แต่ว่าBass แน่นใช่ได้เลยนะ อิอิ

Red face

Quote Originally Posted by kidnapped1 View Post
    1740กำ แพงขึ้นหรอ ผมจำได้ว่าซื้อ HWH มาประมาณ 1600 ง่า นึกว่าจะลง แต่ว่าBass แน่นใช่ได้เลยนะ อิอิ
    1740 ราคาในเวป HWH น่ะครับ เค้าคงยังไม่ได้อัพเดตราคา ตอนไปซื้อจริงอาจถูกกว่านี้ก็ได้ครับ (หวังว่าคงเป็นเช่นนั้น )

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

ชอบ M2600 มากกว่า สวยงาม
    เรื่องเสียงไม่รู้ อะ

OverclockZone Member sicklab's Avatar
    Bangkok,Thailand

ใช้Saag 820wอยุ ก้อโอนะ 55 รอsb0220มาจับคู่อยุ

นี้ผมแนะนำนะ ของ หาอะไร ห่อตัว Volume ไวด้วยนะเดียวใช้ไปนานๆมันจะ ซ่าๆๆเวลาไปหมุนมัน
    จะไม่ได้เปลืองเงินซื้อ ฟินลิบ ฉีด

OverclockZone Member

แนะนำทิบโท 3 ลูกซักนิ้วครึ่ง พร้อมฐานรองรับเดือยแหลม เอาหนังสือซัก 5 โล ทับซับ เบสนิ่งเยอะเลย
    Last edited by fishow; 10 Oct 2007 at 00:50:05.

OverclockZone Member nitroboy's Avatar
    อยู่ที่ใจ ใช่ใบหน้า

ตอนไนงานคอมเวิลที่ผ่านมานี่ JBL 2.1 ขายอยู่1990บาทเองครับ ถ้าได้ตัวนี้ล่ะแจ่มเลย แพงกว่านิดเดียว ผมว่าเสียงคนล่ะเรื่องเลย เดี๋ยวงานคอมมาทจะมีมาขายอีกไหมนี่ อยากได้อีกซักตัว

ปล. ผมมีลำโพงครีทีฟ2.1อยู่2รุ่นล่ะ ผมว่าเบสมันลอยๆโหวงๆยังไงไม่รู้ ลองงัดออกมาดู ไนตู้ซับมันโล่งๆ เลยยัดฟองน้ามซะ ดูดีขึ้น ถ้าซื้อมาแล้วลองดูครับ หรือจะโมตามนี้
    http://www.overclockzone.com/pod/SPKmod_1/index.htm
    http://www.overclockzone.com/pod/SPKmod_2/index.htm
    http://www.overclockzone.com/pod/SPKmod_3/index.htm
    http://www.overclockzone.com/pod/SPKmod_4/index.htm
    ก็ได้

OverclockZone Member นายบุ๊ง's Avatar

ปล. ผมมีลำโพงครีทีฟ2.1อยู่2รุ่นล่ะ ผมว่าเบสมันลอยๆโหวงๆยังไงไม่รู้ ลองงัดออกมาดู ไนตู้ซับมันโล่งๆ เลยยัดฟองน้ามซะ ดูดีขึ้น ถ้าซื้อมาแล้วลองดูครับ หรือจะโมตามนี้
    ม่านยัดฟองน้ำบริเวณไหนคับ เดี๋ยวจะไปลองบ้างคับ

OverclockZone Member nitroboy's Avatar
    อยู่ที่ใจ ใช่ใบหน้า

Default -*-

Quote Originally Posted by นายบุ๊ง View Post
    ม่านยัดฟองน้ำบริเวณไหนคับ เดี๋ยวจะไปลองบ้างคับ
    ดูตามลิ้งที่ไห้ได้เลยครับ

งัดตู้ซับออกมา แล้วบุฟองน้ามธรรมดานี่ล่ะครับ (ผมเอาลูกโป่งมาขึงบังรูลมด้วย ผมว่าฟังดูกระชับๆขึ้นนะ)

ปล.ผมได้saagมาตัวนึง 2.1 สีขาวๆ ได้มา2xxบาท ว่าจะเอามาโมเล่น พอเอามาลองเป็ดดู โอ้โห เบสตู้ซับของsaag ออกเป็นลูกๆเลย ครีทีฟอายเลยท่าน

OCZone TV-Host KiDMaioRKz's Avatar

ลำโพงผม ติดกับจอครับ 1.0 channel
    จุดเด่นของตัวนี้ก็คือเวลาขับจะมีระบบ แปลงเสียง 320kb/ps ให้เหลือเพียง 32kb/ps เท่านั้น !!!
    GLORIOUS PC MASTER RACE
    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

OverclockZone Member ASBK's Avatar

Quote Originally Posted by nitroboy View Post
    ดูตามลิ้งที่ไห้ได้เลยครับ

งัดตู้ซับออกมา แล้วบุฟองน้ามธรรมดานี่ล่ะครับ (ผมเอาลูกโป่งมาขึงบังรูลมด้วย ผมว่าฟังดูกระชับๆขึ้นนะ)

ปล.ผมได้saagมาตัวนึง 2.1 สีขาวๆ ได้มา2xxบาท ว่าจะเอามาโมเล่น พอเอามาลองเป็ดดู โอ้โห เบสตู้ซับของsaag ออกเป็นลูกๆเลย ครีทีฟอายเลยท่าน
    ลองดูสักครั้ง

OverclockZone Member codaibu's Avatar

ผมใช้Inspire 2500 มาปีก่าแหละ ซื้อมา1660บาท hwh
    ช่องเสียบสายด้านหลังsubไม่ค่อยดีอะขยับไม่ได้เลยเสียงจะหายไปข้างหนึ่งต้องดึงออกเสียบใหม่ถึงจะหายหมดประกันแหละด้วยซิทำไงดี...
    เสียงผมว่างั้นๆอะลองๆไปดูมือ2ยี้ห้อแหล่มๆดีก่านะ

Bookmarks

Bookmarks