Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปวดหัวกับ bioshock (อีกรอบ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปวดหัวกับ bioshock (อีกรอบ)

หลังจากที่เคลียปัญหาการลงไม่ได้ตั้งแต่กระทู้ก่อนหน้านี้
    ก็ลงได้เล่นได้จนมา เมือ่วานนี้
    นึกไงไม่รู้ ลงวินโด้ใหม่ดีกว่า
    หลังจากลงเสร็จเรียบร้อยแล้ว
    ก็ลง bio ตามวิธีที่เคยทำมาแล้วได้ผล
    แต่คราวนี้

This application has failed to start because the application
    configuration is incorrect .Reinstalling the application may fix this plobrem.

อะไรของมันเนี่ยก่อนหน้านี้ยังลงได้
    แค่คราวนี้ไหงเป็นเช่นนี้
    ใครก็ได้ช่วยที่ครับ

อาจจะเพราะตัววินโดครับ ผมก็ขึ้นแบบคุณเปลี่ยนวินโดไป 2 แผ่นลงได้เลย

Comment

2 แผ่น หมายถึงวินโด้คนละตัวหรือครับ
      ผมลงวินโด้ 2 รอบ แล้วครับ
      วันก่อนยังเล่นได้
      เมื่อวานลงวินโด้ใหม่ก็ขึ้นแบบนี้
      วันนี้ลงวินโด้แผ่นใหม่ก็ยังเป็นอีก

โอ้ยยยย งงงง
      วินโด้แผ่นที่ลงวันนี้คือแผ่นที่ลงไปก่อนหน้า
      แล้วมันเล่นได้อ่ะครับ

Comment

ให้ลง visual c++ redistribution ที่มีแถมมาในแผ่นด้วยครับ ลงเเล้วมันจะไม่จะเป็นแบบนี้ เครื่องผมก็เป็นลงแล้วหายครับ

Comment

หมายถึงในแผ่น bio ใช่มั้ยครับ
          มีใครมีบ้างมั้ยครับ
          ช่วยส่งให้ผมที
          ของผมมันหายไปไหนไม่รู้ครับ
          bannakan2000@yahoo.com

Comment

visual C++ Redist. มีให้โหลดที่ microsoft ครับ

Comment

ขอบคุณครับทุกคน
              พอผมโหลดมาเสร็จแล้ว
              ก็จับลากลงโฟลเดอของ bio เลยใช่มั้ยครับ
              หรือต้องทำไรกับมันก่อนหรือเปล่าครับ

Comment

ผมก็เคยมีอาการนี้เหมือนกัน

ผมใช้วิธี
                ***ก่อนทำต้องต่อเน็ตนะครับ***
                1.โหลดตัว Image1 กับตัว Crack ที่มีตัวpaul.dll กับ bioshock.exe และ ไฟล์ .regในเว็บGamecopyworld
                Deamon Toolที่ใช้ต้อง 4.10ขึ้นไปนะครับ แล้วจำลองImage ปลอมไว้ไดร์1
                2.จำลองตัวลงของจริงไว้ ไดร์2
                3.จากนั้น Autorun ตัวจริง แล้วลงตามปกติ
                4.พอมันขึ้นแจ้ง Error
                ***ระหว่างนี้อย่าพึ่งกด OK นะครับ เพราะมันจะลบไฟล์ทั้งหมดที่เราติดตั้ง***
                กด Alt+tab ให้ไปแก้ชื่อไฟล์ที่ลงเป็นอย่างอื่นก่อน
                จากเดิม Bioshock ให้แก้เป็นอย่างอื่นเช่น Bioshock2
                5 ย้อนกลับมากด Ok
                6.จากนั้นใส่ไฟล์ Crack กับ ไฟล์ Paul.dll และไฟล์ .reg (.reg ตั้งให้มันทำงานด้วยโดยDouble Click แล้ว OK OK)ไปไว้ในโฟลเดอร์ 2K Games\BioShock\Builds\Release
                7.เปลี่ยนชื่อกลับตามเดิม

ภาวนาให้มันเล่นได้ เข้าเกมส์กด bioshock.exe
                ถ้ายังเล่นไม่ได้อีก ให้ย้อนกลับไปทำเรื่อยๆ แล้วจะติดเอง (ของผมติดรอบที่ 3)

เกมส์นี้หลอนทั้งในเกมส์ และนอกเกมส์จริงๆ

Comment

ขอบคุณครับ
                  ตอนนี้ลงได้แล้วครับ

Comment

งั้นผมคงโชคดีมาก ลงแล้วเล่นไม่เลย ถ้าหา windows แนะนำตัว mod ของ SKZ นะครับ หาได้ตามเวปบิตครับ ผม amd athon 3000+ OC +8600gt oc เล่นไม่มีปัญหาครับ

Comment

Working...
                    X