Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอบทสรุปเกม QAUKE 4 หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอบทสรุปเกม QAUKE 4 หน่อยครับ

ขอบทสรุปเกม QAUKE 4 หน่อยครับ หรือแนะนำเว็ปก็ได้ครับ เล่นติดมานานแล้วครับ

DUN

Comment

its ok
      เป็นเกมที่เลิกเล่นแล้วตาลาย หรือมึนอีกเกมนึงก็ว่าได้
      เพราะเป็นเกมแนว doom นี่แหละครับ ก็ส่วนตัวผมว่ายามนี้ ค่อนข้างจะธรรมดาแล้วครับ
      เกมนี้ ไม่ยากจนเกินไปนัก เอาไว้เล่นเป็นครั้งคราวจะดีกว่าถ้าเล่นติดต่อกันนานๆ จะทำให้เวียนหัวนะคับ

สำหรับเกมนี้ผมให้ 6 Gpoint คับ

Comment

http://www.quake4rocks.co.uk/
        เว็บนี้ถ้าดูแล้วไม่เข้าใจให้มาถีบrepล่างเลย ผมเคยใช้อยู่ ความจริงไม่ได้ใช้หรอกแค่เข้าไปดูว่าด่านต่อไปมีอะไรบ้างเวลาเลิกเล่นก่อนนอน
        ความจริงเกมนี้มันไม่มีอะไรหรอกครับเดินไปข้างหน้าเรื่อยๆอย่างเดียว มีให้ย้อนกลับแค่ตรงจุดที่ไปเปิดระบบยกถังอะไรนั่นแค่นั้นเอง

Comment

เกมเดินยิง ยังต้องใช้บทสรุปเหรอ

Comment

Originally posted by armyman View Post
            เกมเดินยิง ยังต้องใช้บทสรุปเหรอ
            ก็เดินยิงจนหมดตัวแล้วเดินจนจะทั่วแล้วมันเปิดประตูไม่ได้จะยิงพวกเดียวกันก็ไม่ได้ไม่งั้น...ตาย

Comment

ติดตรงไหนก็ถามๆมาได้ยังพอๆจำได้อยู่

Comment

Originally posted by Freekickgundam View Post
                ติดตรงไหนก็ถามๆมาได้ยังพอๆจำได้อยู่
                ตรงป้อมปืนใหญ่ เลี้ยวซ้ายก็เจอพวกเรา มีทหาร 2 คนนั่งรออะไรไม่รู้และมีหัวหน้ายืนเก๊กอยู่ ข้างหลังมีประตูไฟสีแดงเหมือนให้เราทำอะไรซักอย่าง

Comment

นึกออกละ...เหมือนอยู่ในหลุมหลบภัยใช่มั้ยคับ ให้เราปีนขึ้นไปข้างบนคับ แล้วยังไงต่อก็จำไม่ได้ ใช้กล่องตรงประตูสีแดงนะแหละ

ป.ล.เล่นนานๆมึนเหมือนกัน มีวันหนึ่งเล่นจนอยากจะอ้วกเลย

Comment

Originally posted by qbert View Post
                    นึกออกละ...เหมือนอยู่ในหลุมหลบภัยใช่มั้ยคับ ให้เราปีนขึ้นไปข้างบนคับ แล้วยังไงต่อก็จำไม่ได้ ใช้กล่องตรงประตูสีแดงนะแหละ

ป.ล.เล่นนานๆมึนเหมือนกัน มีวันหนึ่งเล่นจนอยากจะอ้วกเลย
                    ผมปีนขึ้นไปแล้ว ก้เจอตัว AI 1 ตัว
                    และก้มีแค่นั้น...เดินจนทั่าก็หาทางไปไม่เจออีก งงกว่า DOOM3 อีกนะเนี่ย

Comment

คิดว่านะ...หาทางเดิน(มันจะมีสะพาน)ข้ามไปที่ประตูใหญ่ๆคับ ไปให้ถึงหน้าประตูเลย ถ้าจำไม่ผิดนะ

Comment

Originally posted by jack_sparow View Post
                        ผมปีนขึ้นไปแล้ว ก้เจอตัว AI 1 ตัว
                        และก้มีแค่นั้น...เดินจนทั่าก็หาทางไปไม่เจออีก งงกว่า DOOM3 อีกนะเนี่ย
                        ปืนไปแล้วมันจะมีได้ตัวอ้วนวิ่งมาอัดเราใช่ป่ะ ฆ่ามันแล้วก็ลงหลุมที่มันโพล่ขึ้นมาน่ะแหละแล้วก็เปิดประตูให้เพื่อนเข้าไป
                        มีแค่จุดนี้ล่ะมั้งทั้งเกมที่ต้องฟังคอมมันพูดว่าให้เราทำอะไร

ในเว็บที่ผมให้มันก็บอกละเอียดแล้วนะเนี่ยไม่ได้กดเข้าไปดูเหรอ
                        Last edited by Freekickgundam; 11 Oct 2007, 13:45:34.

Comment

คิดว่านะ...หาทางเดิน(มันจะมีสะพาน)ข้ามไปที่ประตูใหญ่ๆคับ ไปให้ถึงหน้าประตูเลย ถ้าจำไม่ผิดนะ
                          ฮาๆ มั่วมั่กๆเลยเรา จำได้คร่าวๆประมาณนี้แหละคับ เหอะ ผมก็ยังเล่นไม่จบเลย

Comment

Originally posted by Freekickgundam View Post
                            ปืนไปแล้วมันจะมีได้ตัวอ้วนวิ่งมาอัดเราใช่ป่ะ ฆ่ามันแล้วก็ลงหลุมที่มันโพล่ขึ้นมาน่ะแหละแล้วก็เปิดประตูให้เพื่อนเข้าไป
                            มีแค่จุดนี้ล่ะมั้งทั้งเกมที่ต้องฟังคอมมันพูดว่าให้เราทำอะไร

ในเว็บที่ผมให้มันก็บอกละเอียดแล้วนะเนี่ยไม่ได้กดเข้าไปดูเหรอ
                            ถูกครับด่านนี้และที่ติดอยู่...ขอบคุณครับทุกคนครับ ติดด่านใหนจะถามอีกครับ

Comment

ส่วนเว็ปเปิดไม่ได้ครับ

Comment

Working...
                              X