Announcement

Collapse
No announcement yet.

งงครับ ทำไมโหลดบิทแล้วเข้าเน็ตไม่ได้ เมื่อก่อนเข้าได้ปกติครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งงครับ ทำไมโหลดบิทแล้วเข้าเน็ตไม่ได้ เมื่อก่อนเข้าได้ปกติครับ

ตามนั้นเลยครับ พอผมโหลดบิทปุ๊ป แค่กดเริ่มเองมั้ง มันก็เกิดอาการเหมือนกับเน็ต 1.5m เหลือ 1.5k อะไรประมาณนั้นเลยอะ แบบว่าเหมือนเข้าไม่ได้เลยครับ โหลดเป็นชาติ แต่พอกดหยุดมันก็ใช้ได้ปกติครับ งงครับเพิ่งเป็นมาวัน-สองวันนี่เองครับ

ใช้ Super High Speed ของ TRUE ครับ ความเร็วจาก 512k เป็น 1.5m
    แล้วผมก็ใช้ cFosSpeed ครับเมื่อก่อนเข้าได้ปกติแต่พอมา 1-2 วันนี้พอโหลดแล้วมันเข้าเน็ตไม่ได้เลยครับ

แต่...คุย MSN ได้ปกติ (บางทีก็หลุดตอนโหลด) หรือว่าเล่นเกมก็เล่นได้ครับ แต่เข้าเว็บไม่ได้ งงครับ
    มีใครเป็นมั่งไหมครับ...

ตอนนี้เข้าได้แล้วครับ ผมไปทำอะไรนิดหน่อยที่โมเด็มกับโทรศัพท์ที่ใช้ต่อ ถ้าเข้าไม่ได้จะเข้ามาถามใหม่นะครับ

Comment

ของผมเพิ่งจะเป็นมาเกือบอาทิตย์แล้ว
      ใช้เน็ต TOT 6M
      เปิดเครื่องหนึ่งไว้โหลดบิท
      แล้วเครื่องตัวอื่นๆเข้าเน็ตไม่ได้เลยครับ
      ต้องไปปิดเครื่องที่โหลดบิทก่อนแล้วถึงจะใช้งานเน็ตได้ตามปกติ
      ก่อนหน้านี้ไม่เคยมีปัญหาอย่างนี้เลย
      รบกวนท่านผู้รู้ช่วยเหลือหน่อยครับ

Comment

น่าจะเป็นที่ จำนวนการเชื่อมต่อเต็ม
        ให้ลองหาโปรแกรมปรับเพิ่มดูครับ หรือไม่ก็ อย่าโหลดหรือดาวโหลดเต็มสปีด เพราะมันจะเป็นคอขวด

Comment

session เต็ม ครับ โมเด็มแต่ละตัว รับได้ไม่เท่ากัน จึงทำให้เกิดปัญหานี้ ต้องหหาโมเด็มที่สามารถกำหนดsession ได้มาทำ จะทำให้เครื่องอื่นเล่นเนตได้แบบไม่ดึงกันครับ

Comment

Working...
          X