Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไปเพิ่มความเร็วtotมา แต่ทั้งในทั้งนอกช้าลงกว่าเดิม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไปเพิ่มความเร็วtotมา แต่ทั้งในทั้งนอกช้าลงกว่าเดิม

จาก256kเป็น1.5m
    โทรไปถามช่าง ก็ทำตามเค้า เปลี่ยนuserเป็นsilvercyberไรก็แล้ว
    มาดูผล
    โอ้จอร์จ
    มันช้ากว่าเดิม
    เว็บนอกยังช้าเป็นปกติอยู่ ไม่ได้เร็วขึ้น
    ส่วนเว็บใน...ช้ามากๆ กว่าจะขึ้นซักรูป
    ไม่เห็นเร็วขึ้นเลย
    ทำไงดีคับ

เน่าครับ ช่วงนี้(หรือตลอดไป????)

ผม 256 > 1024 เน่าโคตรๆครับ บางทีวิงไม่ถึงครึ่งด้วยซ้ำ เว็ปนอก ไม่ต้องพูดถึง

Comment

เมื่อวาน-วันนี้ มันเปนไรไม่รุ้ครับ เน่าแบบทุเรศนะยำบอดแบน

Comment

เมื่อวาน-วันนี้ มันเปนไรไม่รุ้ครับ เน่าแบบทุเรศระยำบอดแบน

Comment

เห็นเขาบอกกำลังปรับปรุงถึงสิ้นเดือนนี้มั้งครับของผมเพิ่งจะมาเปลี่ยนสาย(เปลี่ยนเบอร์)ให้วันนี้ยังไม่ได้กลับไปลองเลย ผลออกมาอย่างไรเดี๋ยวมาเล่าสู่กันฟัง แต่ก่อนหน้านี้ก็ออกจะบูดๆอยู่เหมือนกันครับ

Comment

รู้สึกเหมือนตั้งแต่ ToT ปรับความเร็วให้นี่มีแต่คนบ่นว่าเน่ากว่าเดิม
            หรือว่าเป็นกลยุทธ์ทำให้ดูดีในสายตาลูกค้าว่าปรับความเร็วเพิ่มให้
            แต่ยังไม่ได้ขยายขนาดท่อ

Comment

เพื่อนผมใช้อยู่ ที่ราชบุรี...

ผมถามมัน มันบอกตั้งแต่ใช้มา ยังไม่มีปัญหาอะไร..... speed ดีตลอด

Comment

มิน่าละเห็นพนักงานทำงานกันใหญ่เลย Hi-Speedเเน่นอน ของเดิมมันรกวุ่นวายไม่สนใจ
                พี่ท่านมาเเบบลากใหม่ทับไปเลยลากไปรอไว้หลายจุด ใครจะตัดไปขายก็ง่ายเลยครับขดรอไว้เรียบร้อย

Comment

เพื่อนผมที่อยู่ราชบุรีก็บอกว่าดีเหมือนกัน โหลดบิทกันกระจาย
                  แต่ไหงกทม.ถึงปัญหาแยะจัง

Comment

ใจเย็นๆครับ ให้เวลาเจ้าของค่ายเค้าปรับปรุงระบบสักหน่อย เด๋วมันจะดีขึ้นเอง เพราะตอนนี้เห็น จนท บอกว่า กำลังทยอยติดตั้ง aceess point เพิ่มเกือบพันจุด ใน กทม

Comment

ร้อยเอ็ดไม่มีปัญหานะครับ 1M TOT ดูดบิตอยู่ ได้ 105KB/s เเต่บางช่วงก็ช้านะครับ เทสสปีดได้เเค่ 500 เองครับบางครั้ง เเต่ส่วนใหญ่เทสได้ 850+ ตลอดครับ ส่วนเวปนอกนั้นก็ยังถือว่าช้าอยู่ครับ โหลดได้ไม่เกิน 25KB/s -*-

ได้ข่าวว่าสาย ADSL TOT มีปัญหาน่ะครับ เห็นบอกกำลังเเก้ไขอยู่ เเก้เสร็จความเร็วอาจจะดีกว่านี้ก็ได้ครับ รอดูกันต่อไป

Comment

ครับ เวปนอกเน่ากว่าสปีดเดิมเยอะเลยครับ

สอบถามไปก็ได้รับคำตอบมาตรฐานกลับมาว่า "ทางเรากำลังอยู่ในช่วงการปรับปรุงขนานใหญ่ อยู่ค่ะ"

Comment

มีเบอร์ติดต่อ TOT ไมคับผมขอหน่อย มันไม่มาติดตั้งให้ซักทีว่าจะติดตั้งเองซะเลย

Comment

ผมใช้มา 2 ปีกว่ามีปัญหา 2 ครั้ง

Comment

ตอนแรกก็เข้าท่าดี แต่รฦสึกมะวานกะวันนี้มันแกว่งเอาซะมาก ๆ แล้วก็วิ่งไม่ถึงความเร็วที่ควรจาเป็นเลย
                              เล่น CABAL แล้วแลคนรกเลย

Comment

Working...
                              X