Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าคอร์ชิปการ์ดจอบิ่นจะเป็นไรหรือเปล่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าคอร์ชิปการ์ดจอบิ่นจะเป็นไรหรือเปล่า

ตามบนนั้นเลยครับ
    แล้วคอร์มันอยู่ตรงส่วนไหนของชิปการ์ดจอหรอครับ
    และมีความสำคัญอะไร

มันจะอยู๋ใต้พัดลมครับ หรือใต้ heatsink
    ลองแกะออกมาดุครับ มันเปงเหมือน cpu นั่นแหละครับ แต่เล็กกว่า ผมเคยแกะตัวของ hd2600xt ddr3 มันเปงสีเขียวๆๆครับ

ที่ว่าชิบบิ่น ไม่น่าเป็นไปได้นะครับ ถ้าไม่ได้เอาของมีคมไดแทะมันอ่ะ แข็งจะตาย

Comment

หัวใจหลักในการประมวลผล

Comment

Originally posted by X1950Pro View Post
        มันจะอยู๋ใต้พัดลมครับ หรือใต้ heatsink
        ลองแกะออกมาดุครับ มันเปงเหมือน cpu นั่นแหละครับ แต่เล็กกว่า ผมเคยแกะตัวของ hd2600xt ddr3 มันเปงสีเขียวๆๆครับ

ที่ว่าชิบบิ่น ไม่น่าเป็นไปได้นะครับ ถ้าไม่ได้เอาของมีคมไดแทะมันอ่ะ แข็งจะตาย
        - ตามนั้นครับ
        - ใช้ประมวลผลครับ เหมือน CPU ของเครื่องนั้นละครับ

Comment

โอ้...ตาลายเลย

Comment

แล้วถ้า "ชิปหาย" หล่ะ - -a

Comment

Originally posted by IX View Post
              แล้วถ้า "ชิปหาย" หล่ะ - -a

เคลมโลด ^O^

Comment

Working...
              X