Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเซียน OC หน่อย คอมใหม่ต้องเล่นไปกี่วัน ถึงจะเริ่ม OC ได้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเซียน OC หน่อย คอมใหม่ต้องเล่นไปกี่วัน ถึงจะเริ่ม OC ได้ครับ

ขอถามเซียน OC หน่อย คอมใหม่ต้องเล่นไปกี่วัน ถึงจะเริ่ม OC ได้ครับ

ไหนๆก็เข้ามาละ

Processor : AMD Athlon(tm) 64 Processor X2 4000+
    Mainboard : ASUS M2N-E
    Memory : Corsair VS 2GB Dual Channal
    Videocard : PowerColor HD2600XT DDR4
    PowerSupply : Enermax EG365P-V(D)
    Cooler : Stock
    Monitor : Samsung SyncMaster 713n
    Mouse/Keyboard : Microsoft Keyboard And Mouse Wire
    Other Weapons : Creative T5400 5.1 Speaker System

ลากได้แค่ไหนครับ

Comment

ของผมถึงบ้านประกอบเสร็จ oc เลย

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
        ของผมถึงบ้านประกอบเสร็จ oc เลย
        เด็ดจิงๆ

Comment

ไม่รู้สิ ขอผมซื้อมาคล็อกเลยครับอุๆๆ

Comment

ASUS M2N-E ว้าว ยังหาได้อีกหรอครับ อิอิ
            4000+ ผมเสถียนๆๆ นะจะอยู่ประมาณ 2.6-2.8 กำลังสวย

Comment

ประกอบเสร็จ ลงวินโดว์+ไดรเวอร์เสร็จ ก้อลากเลย^^

Comment

Originally posted by sc View Post
                ไม่รู้สิ ขอผมซื้อมาคล็อกเลยครับอุๆๆ
                ง่า เทพจริงๆ

Originally posted by kidnapped1 View Post
                ASUS M2N-E ว้าว ยังหาได้อีกหรอครับ อิอิ
                4000+ ผมเสถียนๆๆ นะจะอยู่ประมาณ 2.6-2.8 กำลังสวย
                ASUS M2N-E ถอยมาเมือวาน ร้านไรไม่รุ ลึกมาก แต่ประกันซินแนค ไม่เป็นไร เปิดกล่องดูของก็พอ แต่แพงหน่อย 3500 อ่ะครับ

Comment

ประกอบเสร็จลากได้เลยจ้า

Comment

ดันไป จ๊ะ
                    ไม่เคย o/c (น้อย) ครับ
                    เลิก o/c แล้ว (มั้ง)
                    AMD รอท่านถัดไปครับ ( ทดแรม 1:1 แล้ว อัดไฟ ลากโลดดดดดด )

Comment

am2ไม่รุ แต่ถ้า939ก้อ

อัดไฟสุดบอด ทดแรมลง333 ล็อกpci 33.33 pci-e 100 ไฟแรมสุดบอด ลดht*3 ลากไปเรื่อยๆ ปิดcool'nquietด้วย รับรอง หนุกหนาน 55

Comment

ผมก็เคยใช้ M2N-Eครับ ไฟramได้นิดเดียวเอง 1.95 ตองโมไฟแรมเพิ่มครับถึงจะสะใจ

http://www.vmodtech.com/modules.php?...wtopic&t=18662

ตอนนี้เอาไปเครมอยู่ครับผ่านมา9วันและยังไม่ได้ด้วยความที่ต้องรีบทำงานเลยถอย Abit Fatality AN9 32X มาใช้ไปก่อน ถ้าM2N-Eเสร็จเมื่อไหล่ก็จะขายทิ้งทั้งสองตัวและคับ จาไปเล่น ASUS CROSSHAIR

ส่วนเรื่องเล่นไปกี่วันถึงจะOCผมซื้อมาวันแรกก็อัดเลยครับพอรู้ค่าว่าสูงสุดได้เท่าไรแล้วพอจะเล่นจริงๆก็ลดลงมาเล่นในระดับที่มันสเถียรที่สุดดีกว่า

Comment

ซื้อมาก็เผาเลย

Comment

m2 ไฟแรมมันน้อย

Comment

ขาโหดทั้งนั้นเลย อิๆๆ

Comment

Working...
                              X