Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามท่านที่ใช้ Enermax :EG465P-VE (FMA) ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามท่านที่ใช้ Enermax :EG465P-VE (FMA) ครับ

รบกวนถามสักนิดครับ

คือว่า Power Supply ของ Enermax รุ่น EG465P-VE (FMA)

ขั้ว 12V CPU connector เดิมๆ(ที่มากับตัว PSU)ของรุ่นนี้มันจะเป็น 4 pin ถูกป่ะครับ??

แต่ lot ใหม่ๆ จะแถมสาย 4 to 8 pin convertor มาให้ (ผมเข้าใจถูกป่ะ?)

ก็เลยอยากถามท่านสมาชิกที่ใช้ PSU รุ่นนี้อยู่ว่า ...

ท่านใดซื้อ PSU ตัวนี้แล้วไม่มีสาย 4 to 8 pin convertor แถมมาให้บ้าง

(ซื้อปีไหนที่ไม่มีสาย 4 to 8 pin convertor แถมมาให้)

ขอบคุณครับ

ของผมไม่มีแถมมาอ่ะ???

Comment

Originally posted by Macy View Post
      ของผมไม่มีแถมมาอ่ะ???
      ของท่านขั้ว 12 V ที่จ่ายให้ CPU เป็น 4 pin ใช่ปะครับ ???

พอดีผมกำลังหาข้อมูลอยู่อะครับ ว่า Enermax ที่ขายในประเทศไทย ลืมอะไรไปหรือเปล่า???

Comment

ซื้อ สัก 2 ปีได้ละ ไม่มีแถมมาอะ สงสัยลืม อิอิ

Comment

ซื้อมาเดือน 7 กะเดือน 5 มีแถมมาให้นะคับ 4 to 8 pin อะ

ของแถมอื่นๆ (รึเปล่า ) ก็มี
          1. คู่มือ
          2. สายไฟ
          3. สติ๊กเกอร์
          4. น๊อตยึด PSU

Comment

อ่อ ขอบคุณครับทุกๆ ท่าน

พอจะได้ข้อสรุปแล้วครับ

PSU รุ่นนี้ เป็น PSU มาตรฐาน ATX1.x (ไม่แน่ใจว่า ATX1.2 หรือ ATX1.3)

ซึ่งมาตรฐานดังกล่าวจะไม่มีข้อกำหนดของขั้ว 12 V แบบ 8 pin ครับ

ทั้งนี้และทั้งนั้นไม่ได้มีปัญหาต่อการใช้งานแต่อย่างใด อาจจะไม่สะดวกบ้าง สายไฟไม่พอบ้าง แต่ใช้งานได้ครับ

ขอบคุณทุกท่านสำหรับข้อมูลครับ

Comment

ผมมีครับ

Comment

ไม่ทันดูขอรับ
                กล่องอยู่บ้าน ^^"

Comment

ของผมมีแถมมาคับ

Comment

Working...
                  X