Announcement

Collapse
No announcement yet.

สเป็คตามนี้ เวิร์คไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สเป็คตามนี้ เวิร์คไหมครับ

เพื่อนผมมันจะซื้อคอมเลย ลองมาถามเพื่อนๆในบอร์ดนี้ดูก่อนว่าเวิร์คไหม งบ30000 +-ไม่เกิน5000ครับ
    เน้นเล่นเกม
    CPU AMD X2 Dualcore 5600+

Ram Geil Blackdragon 4-4-4-12 pc6400 1GBX2 หรือ ว่า Geil Ultra 5-5-5-15 pc6400 1GBX2

VGA Geforce 8800GTS 320MB ส่วนยี่ห้อแล้วแต่

M/B M2N-E ถ้าหารุ่นนี้ไม่ได้ช่วยแนะนำทีครับ ว่ามีรุ่นไหนที่ดีๆ เท่านี้หรือดีกว่านี้บ้างครับ แบบราคาไม่***งกันจนเกินไปนัก

PSU Enermax 460 w รุ่นนี้มีพัดลม2ตัวไหมครับ

Case อันนี้ยังไม่รู้ช่วยแนะนำด้วยครับ

Mouse มันบอกอยากได้เมาส์ ดีๆที่เอาไว้เล่นเกมที่แพงๆอะไรของมันนี่แหละครับ ใครรู้ช่วยบอกผมที

ช่วยแนะนำทีน่ะครับขอบคุณมากๆครับ

เเรงเจงงงง
    มีจอยังเอ่ยสัก22'' เเหล่มเลย

Comment

ดีแล้วหล่ะครับ

Comment

เพื่อนผมมันบอกมีแล้วอ่า ครับ

Comment

[QUOTE=Kenshinzen;1185271]เพื่อนผมมันจะซื้อคอมเลย ลองมาถามเพื่อนๆในบอร์ดนี้ดูก่อนว่าเวิร์คไหม งบ30000 +-ไม่เกิน5000ครับ
          เน้นเล่นเกม
          CPU AMD X2 Dualcore 5600+

Ram Geil Blackdragon 4-4-4-12 pc6400 1GBX2 หรือ ว่า Geil Ultra 5-5-5-15 pc6400 1GBX2

VGA Geforce 8800GTS 320MB ส่วนยี่ห้อแล้วแต่ >>>> ตามสะดวกฮับ

M/B M2N-E ถ้าหารุ่นนี้ไม่ได้ช่วยแนะนำทีครับ ว่ามีรุ่นไหนที่ดีๆ เท่านี้หรือดีกว่านี้บ้างครับ แบบราคาไม่***งกันจนเกินไปนัก >>>> M2N-E SLI ที่ใกล้เคียงกันนะ

PSU Enermax 460 w รุ่นนี้มีพัดลม2ตัวไหมครับ มีครับ

Case อันนี้ยังไม่รู้ช่วยแนะนำด้วยครับ >>>>> แล้วแต่คนเลยอันนี้ แนะนำไม่ถูก แต่ดูเกี่ยวกับการระบายความร้อน หน้าตาเล็กน้อย แล้วสามารถติดพัดลมเพิ่มได้ไหมนะครับ

Mouse มันบอกอยากได้เมาส์ ดีๆที่เอาไว้เล่นเกมที่แพงๆอะไรของมันนี่แหละครับ ใครรู้ช่วยบอกผมที
          >>>>> ดูเป็น Logitech G Series ไว้ครับ สำหรับเล่นเกมโดยเฉพาะ

เรียบร้อยล่ะ

Comment

ผมยังใช้เม้าส์ลูกกลิ้งตัวละ 50 บาทอยู่เลย
            4ปีแล้วมีงอแงบ้างแต่ไม่เคยเจ๊ง 555

Comment

M2N-E SLI จะดีหรือครับ เคยได้ยินมาว่ามันไม่ค่อยดีนี่ครับ ผมแนะนำของยี่ห้อDFIแทนดีกว่าครับ

Comment

okคับ

Comment

E6750
                  Gigabyte P35DS3R
                  RAM ROX 667 1Gx2

จำทำให้การเล่นเกมส์ลื้นกว่าอีกมากครับ

กัดฟันเชียร์ AMD เลยนะเนี้ย

Comment

mouse เอาเป็น razer diamondback 3G ดีมั้ยครับ หน้าตาเหมือน diamondback แต่ใช้เทคโนโลยีใหม่ แทน เพราะ diamondback ปกติมันเป็น optical เปลียนมาใช้ laser จะดีกว่านะ หรือจะเอาเป็น copperhead ก็โอเคแต่ผมว่า diamondbackตัวใหม่ดีกว่า
                    แต่ถ้ารอหนอย lachesis กำลังจะออกครับ รอซื้อ lachesis ก็ได้ หน้าตาอาจจะไม่ถูกใจแต่ถ้าใช้เล่นเกมส์ละเยี่ยมครับ

Comment

ขอบคุณ ทุกๆท่านครับ ที่ให้คำตอบ ท่านwikorn ถ้าเทียบE6750 เป็นAMD จะแรงประมาณรุ่นเท่าไหร่เหรอครับ แปล.ผมเคยได้ยินมาว่าAMDจะเล่นเกมดีกว่า intel จริงไหมครับ

Comment

เอ่อ ลืมไปอีกอย่าง razer diamondback 3G ตอนนี้ราคาเท่าไหร่ครับแล้ว diamondback ราคาเท่าไหร่ครับ แล้วมันเล่นเกมดีกว่ายังไงอ่า เผื่อผมจะไปหาซื้อมาใช้บ้าง

Comment

dfi nf m2 3300 สิคับละเอียดกว่า m2neอีก

Comment

ตอนนี้ยังไม่มีตัวเทียบครับ ยังแรงไม่พอ แต่ผมก็หวังไว้ลึกๆนะครับ ว่าอีกไม่นาน จะมี AMD ออกซดกับ INTEL ได้สักทีครับ

Comment

เชียร์ AMD

Comment

Working...
                              X