Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะเช็ค buffer ของ HD ได้อย่างไร

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะเช็ค buffer ของ HD ได้อย่างไร

เพิ่งไปถอย seagate 250 GB Sata2 buffer 16 MB มา พอลองเอา รุ่นไปเช็คที web seagate
    ST3250820NS มันกลับอกว่า buffer แค่ 8 MB ก็เลยอยากจะรู้ว่าถูกหลอกอะป่าว

EVEREST Ultimate Edition คำตอบสุดท้ายครับ

Comment

บนตัว hdd มันก็เขียนนี่คับ

Comment

Originally posted by sprite View Post
        บนตัว hdd มันก็เขียนนี่คับ

ไม่ได้เขียนบอกว่ามี Buffer กี่เมกะไบต์เลยครับ ขอโทรเช็คกะดีคอมก่อนแล้วจะถ่ายรูปกะบิล+everest มาให้ดู

Comment

5555 เช็คกับ ดีคอมมาแล้วปรากดว่า..ไม่มี HD 250 GB ที่มี cach หรือ buffer 16 MB คงไม่คิดไปเปลี่ยนแล้วละครับ ถึงจะเปลี่ยนก็คงไม่มีรุ่น 16 MB
          ใครที่คิดจะซื้อ seagate 250 GB cach/ buffer 16 MB ระวังละครับหรือถ้ามีก็ลองเช็คที่ร้าน
          ด้วยละ ขอแนะนำว่า Everest ultimate แน่นอน บอกรายละเอียด HD ได้ดี

Comment

250 gb ของ seagate ไม่มี ตัว 16 m ครับ

จะมีก็แต่ maxtor ที่ 250 แล้ว 16 m ครับผม

Comment

fyo

Comment

ใช้โปรแกรม HD Tune ดูตรงหัวข้อ Info ก็รู้แล้วครับว่า HDD เรามี Buffer เท่าไหร่กัน

Comment

Originally posted by umic2000 View Post
                  ใช้โปรแกรม HD Tune ดูตรงหัวข้อ Info ก็รู้แล้วครับว่า HDD เรามี Buffer เท่าไหร่กัน

Comment

Working...
                  X