Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากหา M/B ที่ C เป็นแบบ Solid ราคาประมาณ 4000 บาทกับคอมชุดนี้อ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากหา M/B ที่ C เป็นแบบ Solid ราคาประมาณ 4000 บาทกับคอมชุดนี้อ่ะครับ

อยากหา M/B ที่ C เป็นแบบ Solid ราคาประมาณ 3000 บาทกับคอมชุดนี้อ่ะครับ

ช่วยบอกยี่ห้อ รุ่น ราคาด้วยนะครับ อยากใช้นานๆไปหลายๆปี เดี๋ยว C บวม

cpu amd x2 4000+
    VGA XFX GF8600GT Zalman
    RAM corsair 667 2*1GB
    HD WD 250GB
    DVD RW
    Last edited by I3ongI3aw; 9 Oct 2007, 21:24:27.

ไม่ต้องหา MB ที่ใช้งานนานๆ หรอกครับ เด๋วอยู่เวปนี้ไปสักพัก ได้ เปลี่ยนเป็นไฟ แน่ๆ

Comment

Originally posted by newsgau View Post
      ไม่ต้องหา MB ที่ใช้งานนานๆ หรอกครับ เด๋วอยู่เวปนี้ไปสักพัก ได้ เปลี่ยนเป็นไฟ แน่ๆ
      จิงอย่างแรงคับ

Comment

ไม่เน้น OC อ่ะครับ ประกอบให้เพื่อนใช้นานหลายปี

Comment

C.แบบธรรมดาก็อยู่ได้หลายปีนะ ท่าน
          งบ 3000 ของ amd จะเล่น solid ทั้งบอร์ดคงเป็นไปได้ยากครับ

Comment

แล้วถ้า solid แค่ภาคจ่ายไฟหละครับ พอมีมั้ย

Comment

Originally posted by I3ongI3aw View Post
              แล้วถ้า solid แค่ภาคจ่ายไฟหละครับ พอมีมั้ย
              แค่นั้นก็เหลือแล้วครับเราใช้จริงๆไม่ถึงอายุการใช้งานของตัว คาปา เลยครับรับรองว่าเปลี่ยนก่อนแน่นอน ยิ่งเข้าเวปนี้แล้วด้วยยิ่งไม่ต้องพูดถึงครับ อิอิ

Comment

ถูกของทุกๆท่านตามนั้น

Comment

ถ้าเดิมๆ เน้นอึด ทน นาน ลอง MSI ดูครับ

Comment

AMD ไม่รู้อะ Intel 2200 ก็หาได้แล้ว ลองดูพี่กิกดูสิ

Comment

ผมก็เคยซื้อมาเล่นอยู่พันึงอ่ะครับ บอร์ดรุ่น M3N78-EM ใช้ GeForce 8300 อันนี้แพงอยู่นะครับ ตอนซื้อมามันเพิ่งออกใหม่ ประมาณ 4000 บาท พวกนี้ถูกๆไม่ค่อยมีหรอกครับ

แต่เอาเข้าจริงแล้ว มันต้องดูมาตรฐานการผลิตของยี่ห้อนั้นๆเป็นหลักน่ะครับ ถึงจะเอาเป็นโซลิตคาปาฯ แต่ถ้าวัตถุดิบไม่ดี ก็ใช้ได้ไม่ทน จ่ายไฟไม่เต็มที่ครับ

Comment

Working...
                      X