Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนหน่อยครับต้องการอับเกรด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ASRock 4CoreDual-SATA2 ตัวนี้อะครับ
    บอร์ดตัวนี้รับ AGP ได้ PCI-e ก็ได้ รับแรมได้ทั้ง DDR1-2 ไม่ต้องซื้อแรมอีก [ถ้าจะเพิ่มแรมก็แนะนำว่าไปเล่น DDR2 ดีกว่า 2ตัวถูกกว่า DDR1ตัวเดียวอีก]
    สรุปหาตัวนี้ได้ก็ซื้อแต่ CPU ใส่ลงไปจบ งบเหลือก็เล่น Q6600 เลยครับแรงดี
    แต่เพราะผมไม่ได้ดูรึไม่สนใจไม่รุเลยไม่เห็นอะแต่คงมีขายแหละ ทว่าไม่รู้เท่าไหร่ใครรู้ก็ช่วยบอกด้วยละกันครับ

Asrock 775-i65G ตัวนี้มีแต่ AGP ไม่ค่อยแนะนำเก่ากึ๊กเลย ราคาตก 1500
    Last edited by papababa; 10 Oct 2007, 20:41:55.

Comment

งั้นช่วยจัดให้ใหม่ทีได้ไหมครับผมเริ่มสับสน
      ไม่เอาจอ ฮาร์สดิส

Comment

เอางี้คุณจะอัพไปใช้งานอะไรครับ โพสตั้งนานยังไม่บอกเลย ท่านอื่นจะได้ช่วยคุณได้ตรงจุด

ASRock 4CoreDual-SATA2 คิดว่าไม่น่าเกิน 2100 ตามธรรมชาติของบอร์ดยี่ห้อนี้

Comment

เอาเป็นว่าขายทิ้งให้หมด เหลือแต่ ฮาดร์ดิส แล้วก็ซื้อตามท่าน papababa ให้ร้านลง วินโดว์ ให้ใหม่ แล้วต่อพ่วง ฮาดร์ดิสตัวเก่า เพิ่อเซฟข้อมูลที่ต้องการ จากนั้นจะขายหรือไม่ขาย ฮาร์ดดิสตัวเก่าก็แล้วแต่จะพิจารณาครับ

Comment

ผมอยู่ชัยนาทครับคงต้องซื้อมาทำเองแน่ ๆ ผมจะอับไว้ทำงานครับ เกมส์ cabal , ro บลา ๆ
            ให้มันทำงานเร็ว ๆ นะครับ
            แต่คอมที่ผมใช้อยู่ช้ามากรบกวนด้วยนะครับ
            สรุปคือเอาทุกอย่างยกเว้นฮาร์สดิสกับ dvd-rw , cd-rw

Comment

งั้นจัดให้แบบเน้นถูก+ราคาส่งเดชแล้วกันเพราะผมไม่เคยสั่งของทางเน็ตแต่มั่นใจว่ามันต้องแพงกว่าปกติ2-3ร้อยแหงๆ

CPU E2160 3000
              Motherboard ASRock 4CoreDual-SATA2 2500 [ส่งเดชไปเลยครับตัวนี้ไม่รู้ราคาตลาดเลย]
              RAM Corsair 1GB/667*2 2300
              DVDRW คุณไม่เอา 0
              HDD คุณไม่เอา 0
              VGA คุณไม่เอา 0
              Monitor คุณไม่เอา 0
              Case+PSU แงะเครื่องเก่ามาใช้ 0

เบ็ดเสร็จค่าเสียหาย 7800บาท

แต่เดี๋ยวก่องเงินเยอะแยะเหลือทำไม เรามีทางเลือกอื่น CPU ยังเปลี่ยนได้ เอาไปเลย E6750 7000บาท อ้าวยังเหลืออีก 3พัน ทำไงดี เอา PSU ซักตัวแล้วกัน CoolerMaster 550W 3800 บาท โอวเกินแล้ว

แถมข้อมูล ASRock 4CoreDual-SATA2 ช่อง PCI-e วิ่ง 4X นะครับสปีดโดนลดมาเท่า AGP แต่เล่นจริงแพ้ AGP อีก แต่มันก็ยังมีข้อดีคือเราใช้ PCI-e ได้นี่ละเพราะการ์ดจอ PCI-e มันทั้งหาง่ายแล้วก็ถูกกว่า AGP นั่นเองครับ
              Last edited by papababa; 10 Oct 2007, 21:49:00.

Comment

Originally posted by fangrss View Post
                ผมอยู่ชัยนาทครับคงต้องซื้อมาทำเองแน่ ๆ ผมจะอับไว้ทำงานครับ เกมส์ cabal , ro บลา ๆ
                ให้มันทำงานเร็ว ๆ นะครับ
                แต่คอมที่ผมใช้อยู่ช้ามากรบกวนด้วยนะครับ
                สรุปคือเอาทุกอย่างยกเว้นฮาร์สดิสกับ dvd-rw , cd-rw
                อุ่ย ro จะให้เล่นฟรีวันนี้ที่ 12 แล้วนิครับ อิอิ

ใช้ไวเปิดบอทด้วยหรือเปล่า

Comment

งั้นเอาการ์ดจอด้วยละกันครับเอาอะไรดีไม่ต้องแพงมาก

Comment

แรมขอถูก ๆ นะสัก 2gb

Comment

ข้างบนนั่นแหละครับถูกแล้วแรมน่ะ 2GB แล้วด้วยราคาข้างบนนั่นผมคิดราคา2ตัวไว้แล้ว ลืมพิมพ์ *2 ครับ เดี๋ยวแก้ให้
                      ส่วนการ์ดจอถ้าใช้เมนบอร์ดตัวนี้การ์ดจอเก่าก็ใช้ได้ครับไม่ต้องเปลี่ยน

Comment

เอา case เย็น ๆ ด้วยอีกตัวครับ

Comment

แล้วของข้างบนทั้งหมดมีในเว็บ http://www.thanni.com ปะครับ

Comment

--" รบกวนทีครับ

Comment

Working...
                            X