Announcement

Collapse
No announcement yet.

Maple Story ใช้จอยเล่นได้มั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Maple Story ใช้จอยเล่นได้มั้ยครับ

Maple Story ใช้จอยเล่นได้มั้ยครับ ถ้าได้ต้องลงอะไรเพิ่มรึป่าวครับ หรือว่าเสียบแล้วเข้าเกมส์เล่นได้เลยครับ ขอบคุรครับ

Joy to key น่าจะช่วยได้นะครับ

Comment

ใช้ได้ครับ เสียบ Joy ก่อนเข้าเกมส์แล้วเข้าไปเซต key ได้เลย

Comment

ไม่ต้องใช้อะไรเพิ่มเลยครับ ลง driver joy เสร็จ ก็เข้าไปเซ็ทปุ่มในเกมส์ได้เลย

Comment

เล่นจนเบื่อแร๊ะ เอิ้กๆ

Comment

ได้!!

Comment

เข้าไปเซ็ทตรงไหนอะครับ พอดีเพิ่งเล่นใหม่อ่าไม่ค่อยรู้เรื่อง

Comment

เหอ ๆ หนุกดี แย่ง ID พี่สาวเล่น

Comment

เข้าเกมส์ไป หลังจากลงไดร์เวอร์จอยเสร็จเรียบร้อย เทสจอยใช้ได้
                  ตรงขวาล่าง จะมีoptions มั้ง จำไม่ได้แล้ว ไม่ได้เล่นนาน แล้วเลือก Joypad settings

Comment

Originally posted by Zepherous View Post
                    เข้าเกมส์ไป หลังจากลงไดร์เวอร์จอยเสร็จเรียบร้อย เทสจอยใช้ได้
                    ตรงขวาล่าง จะมีoptions มั้ง จำไม่ได้แล้ว ไม่ได้เล่นนาน แล้วเลือก Joypad settings
                    ตามนั้นครับ

ส่วนวิธีเซ็ทให้ใช้พวกเวท หรือไอเทมเติมเลือดนั้น ต้องเอาพวกสกิลต่างๆ ไว้ที่ Insert Delete Home End PageUp PageDown ครับ แต่ว่าเกมนี้สกิลและของกินมันเยอะมากเราก็เอาวางไว้ปุ่มอื่นๆ ก็ได้ครับเอาที่กดสะดวกน่ะ

ส่วนการตีธรรมดา ก็ สี่เหลี่ยมมั้ง กระโดดก็X เก็บของสามเหลี่ยม ไม่ก็วงกลมครับ จำไม่ค่อยได้ละ ไม่ได้เล่นนานมากแล้ว

ไม่ได้เล่นนานขนาดจำ Password อีกสองไอดีที่เหลือ(ไว้เก็บของน่ะ ของมันเยอะมาก)ไม่ได้ละ

Comment

ได้

Comment

Working...
                      X