Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยวิเคราะห์ทีครับ คอมไม่มีเสียง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เปิดService windowsดูที่ windows audio ครับ ถ้าไม่ได้Startก็ไม่มีเสียง เเต่จุดอื่นจะมองเห็นเป็นปกติ

เเล้วyamaha ตัวนั้นอ่ะ ymf-724 ใช่ป่าว โมดิฟายนิดหน่อยก็ใหเสียง2chanel ออกheadphoneดีนะ

Comment

ไป mute ไว้รึป่าวคับ

Comment

เป็นเหมือนกันเรยค่ะ

ปกติชอบเปิดคอมไม่เปิดเสียง วันดีคืนดีนึกอยากเปิด มันก็ไม่มีเสียงเอาดีือๆ ไดร์เวอร์ไม่หาย ลงวินโดว์ใหม่แล้วด้วย แต่ยังไม่ได้ลองซื้อการ์ดเสียงมาใส่ แก้ได้แล้วช่วยบอกทีนะค่ะ ตอนนี้อยากได้ยินเสียงมานมั๊กมาก

Comment

ผมว่าขนาดนีัก็เป้นที่แกสโซฮอลแล้วหล่ะครับ
          5555+++
          ล้อเล่นนะครับ
          ขำๆ

ผมก็ไม่ทราบเหมือนกันว่าต้องแก้ยังไงอ่ะครับ

Comment

ได้เวลาเปลี่ยนหรืออัพคอมใหม่แล้วท่าน^^

Comment

5 5 5+

ง่ายมากคับ ตรงWave กดเพิ่มสิคับ ท่านอาจลืมตรงนี้

Comment

ถ้าพูดถึงคอมฯอายุมากๆแล้วรวนนี่บางที อาจจะเกิดจากตัว SouthBridge มีปัญหาทำให้PCI Bus controllerรวน จึงส่งผลให้อุปกรณ์ต่อพ่วงไม่สามารถทำงานได้เนื่องจากเกิดIRQชนกัน หรือIRQที่ต้องการใช้งานไม่ได้ครับ เพราะดูแล้วถ้าเปลี่ยนการ์ดไม่หาย...ลงOSใหม่แล้ว...และแน่ใจว่าลำโพงไม่เดี้ยง ที่เหลือก็Mainboardล่ะครับ ลองCheckดูแบบละเอียดๆอีกทีนะครับ

Comment

ลองเช็คสายจากคอมไปลำโพงหรือยังครับ
                  ลองเปลียนเส้นใหม่ดูครับ

Comment

อาการเป็นเหมือนผมเลย
                    ผมไปซื้อจอ lcd ที่พันธ์ทิพ กลับมาติดตั้งจอใหม่เรียบร้อย แต่เปิด pc มาไม่มีเสียงเช็ก สแกนไวรัสก็ไม่หาย ไดเวอร์ต่างๆเสียง ก็ปกติดี
                    สุดท้ายเลยลองลงวินโดว์ ใหม่ดู เสียงก็กลับมาได้ ประมาณ1วัน พอกลับมาจากที่ทำงานเสียงก็หายอีก ตอนนี้หาวิธีแก้อยู่
                    ไม่รู้เป็นอะไร ปิดเครื่องอยู่เฉยๆ เสียงก็หาย
                    ...เศร้าซื้อจอใหม่กลับมายังไม่ได้ดู หนังอะไรเลย T T

1. ไปที่ START MENU แล้วCLICK RUN
                    พิมพ์คำว่า services.msc
                    กด ok
                    2. ไปที่ window audio
                    แล้ว CLICK จะมีคำว่า start ให้CLICK start
                    จากนั้นก็กด OK แค่นี้ก็เป็นอันเสร็จ
                    ----ลองแก้ด้วยวิธี นี้ดู ได้รึไม่ได้ยังไง ถ้าแก้ไขได้มาบอกกันมั้งนะคับ----

Comment

เอ่อ ของผมก็เป็นนะครับ เหอะๆๆๆ

Comment

เง้อ คอมฯ ผมก็เป็นครับ ก่อนนี้ ยังเปิดเพลงฟังได้ปกติ แต่เป็นหลังจากรันโปรแกรม Defragment เสร็จแล้ว จะเปิดฟังเพลง เสียงก้อหายไป (งานเข้าสิน่ะ) แต่เข้าไปดูไดร์ฟเวอร์ต่างๆ ที่ Device Manager ก้อไม่มีเครื่องหมายตกใจใดๆ เลยเป็นปกติทุกอย่างครับ เข้าไปเซ็คที่ Realtek HD Audio Manager ก็ลองคลิ๊กตัวลำโฟงซ้ายขวา สรุป มันก็ดังอ่ะคับ แต่ทำไมเปิดโปรแกรมฟังเพลง ทุกๆ อันแล้วไม่มีเสียงก็ไม่ทราบ โปรแกรมทุกอย่างทำงานเหมือนปกติ Mainborad ผมก็เพิ่งถอยมาใหม่ GA-890FXA-UD7 เพิ่งประกอบเสร็จ ผมต่อเสียงเป็น HD Audio แต่ยังไม่ได้ลองวิธีในบอร์ดไปแก้ไขดู เด่วต้องลองเอาไปทำดู ขอบคุณบอร์ดนี้มาก (สาธุของแก้หายเถ๊อออออ...ไม่มีเพลงฟังใจจะขาด)

Comment

ช่วยดูของผมด้วยครับ มันเป็นแบบนี้ เซงมากครับตอนนี้

เวลาฟังเพลงแล้วมันมีเสียงแทรก ปึบๆ ปึบๆ มาเป็นระยะๆ เหมือนฟัง FM แต่ผมไม่ได้ฟังนะ เลย ลองเปลี่ยนแผ่นWIN 2 แผ่นแล้วไม่หาย ทั้ง32/64 แต่ที่สังเกตุลง WIN กับ Driver บอร์ดอย่างเดียวไม่

เป็น พอเริ่มลงโปรแกรมจะะเป็น แต่จะไม่ลงก็ไม่ได้เพราะมันต้องใช้ เมื่อคืนนั่ลงทั้งคืนเลยครับ มีครั้งล่าสุดเนี่ยเป็นน้อยหน่อยพอรับได้

Youtube MP3 CD แผ่นแท้ เกม เป็นหมดเลยครับ ลอง อัพไดร์เวอร์เสียงก็ไม่หาย เปลี่ยนหูฟังก็ไม่หาย ต่อจากบอร์ด จาก Panel ข้างหน้าก็เป็นทำไงก็ไม่หาย T_T

Comment

น่าจะลองเล่า เหตุการ ก่อนที่เครื่องจะเกิดอาการแบบนี้ หน่อยดีมั้ยครับ อาจจะเป็นเพราะ เราไปทำอะไร มาบ้าง เช่น ลงโปรแกรม เล่นเกม หรือ เปิดใช้อะไร ต่ออะไร ประมาณนี้ ครับ เผื่อเพื่อนๆ ที่เคยเป้น อาจจะให้คำตอบได้เพิ่มขึ้นนะครับ

Comment

Working...
                            X