Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกมส์ Crysis / hellgate ใช้การ์ดซีรีย์ 8600 ไหวมั้ยคะ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกมส์ Crysis / hellgate ใช้การ์ดซีรีย์ 8600 ไหวมั้ยคะ?

กะลังจะซื้อการ์ดใหม่ กะลังชั่งใจเลือก ระหว่าง 8600 กะ 8800 เเต่ ทุนไม่ถึง 8800 ง่ะ เลย ต้องลดมาเป็น8600 แทน เลยจะถามว่า มันเเตกต่างกันยังไงระหว่าง GF8600 GT / GF8600 GTS เเระ ตัวไหนที่ เล่นเกมส์ดังที่ นู๋กล่าวมาข้างต้นได้ ลื่น เเระไม่ตุกง่ะ แนะนำทีค่ะ (ปล.มือใหม่ หัดเล่นคอมง่ะ)

ต่างกันมากครับ ถ้าให้ลื่น 8800 ครับ ตัวอื่นมัน เเค่ 128 bit เองครับ

Comment

เเล้วใช้ตัวไหนดีระหว่าง 8600 Gt กับ 8600 Gts (ว่าเเต่ มานจะกระตุกมั้ยนิ เกมส์มานกราฟฟิค อลังซะ) - - ทุนม่ายถึงอะ 8800 ฮือๆ

Comment

ต่างกันพอควรครับ
        แต่ถ้าถามว่าลื่นไหม ถามอย่างนึงปรับเท่าไหร่เหรอคับ ถ้าปรับ Max จิงๆ ยังไม่มีการยืนยัน 100% ว่า 8800GTS จะลื่น ถ้าถามผมก็ซื้อตามงบแล้วกันครับ ปรับลดมาหน่อยก็เล่นได้เหมือนกัน

Comment

GTS อย่าไปเล่นเลยเอา GT มา OC ดีๆได้แรงเท่ากัน (หรือแรงกว่า)
          ไม่ก็ซื้อ 8800GTS มือ2 จาก IT Market ถูกๆประกันยาวๆ

Comment

Spark GeForce 8600GTS 5,980
            เเอบเเรงพี่ป๊ากช่วยท่านได้ 675/2000 เอิ๊ก

Comment

ถ้ามีงบขนาดเล่น 8600GTS ได้ แนะนำว่าให้กลั้นใจเก็บตังรอ 8800GT หรือ 2900Pro(กำลังจะมาพรุ่งนี้มะรืนนี้แล้ว) ดีกว่าครับ
              8600GTS เป็นอะไรที่ไม่คุ้มสุด ๆ แล้ว ต่างจาก 8600GT แค่ความเร็ว core/mem อินเทอเฟสแค่ 128 bit ไม่ต้องไปถึง hell gate หรือ crysis หรอกแค่เกมส์ปัจจุบันก็กระตุกจนเสียอารมณ์แล้ว

ปล. ตระกูล 2600 ก็อย่าไปมองมัน 128bit เหมือนกัน
              Last edited by Antfield; 10 Oct 2007, 08:32:40.

Comment

อ่า ขอบคุณพี่ๆ มากค่าที่ช่วยแนะนำ งั้นคิดเเระ กลั้นใจเก็บซื้อ 8800gts ดีก่า เพราะชอบเล่นเกมสืปรับภาพ Max อะ ว่าเเต่ ไอ้การ์ดมือ2 นี่ส่วนมากซื้อที่ไหนหรอคะ ช่วยเเนะนำหน่อยค่ะ(รบกวนพี่ๆอีกเเล้ว)

Comment

อีกเสียง อดใจรออีกหน่อยหน่อย ถ้ายังมีVGAตัวเก่าใช้อยู่

Comment

ปล. ตระกูล 2600 ก็อย่าไปมองมัน 128bit เหมือนกัน
                    อู๊วววว....แล้ว X800XT PE ของผมมานจาได้มั๊ยนี่....

Comment

ไหวจ๊ะ มีคนเอาไปเล่น mp beta มาแล้ว ปรับ high ได้ด้วย GT กะ GTS ต่างกันทีความแรงกะราคานะ GTS จะแรงกว่านิดแต่กินไฟมากกว่าเพราะต้องต่อไฟเพิ่มด้วย เกมส์ปัจจุบันที่ออกมาสามารถเล่นได้ลื่นทุกเกมส์ ยืนยันจากผู้ใช้ มิเชื่อให้แวะไปห้อง Game ได้มีคนเอไปใช้เล่นเกมส์กันได้อย่างสนุกสนาน
                      Last edited by ballmakoto; 10 Oct 2007, 09:24:11.

Comment

ได้ครับ อิอิ ผมลองแล้ว แต่ไม่ชอบเล่นเกมส์ ปรับความระเอียดพอประมาณ ไม่มีปัญหา ครับ พอเพียง

Comment

เล่น HD2900PRO ดีไหมครับ อิอิ

อัดให้เป็น 2900 XT น่าจะได้นะครับ
                          เหอะๆมีเงินถอยมาลองแน่ อิอิ

Comment

เพื่อนผมบอก 8600GT ลื่นปี๊ด กับCrysis Med All 30-40 เฟรมเลยหละ
                            ตัวBeta หนะ

Comment

รอต่อไป ครับ
                              ตัวเต็มออกมาค่อยดูอีกที ว่าจะได้ซื้อการ์ดตัวใหม่ อะปาว

Comment

Working...
                              X