Announcement

Collapse
No announcement yet.

ADSL ของ TT&T

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ADSL ของ TT&T

ผมใช้ ADSL ของ TT&T 1.5 M โหลด Bit ทำไมได้แค่ 50 Kb/s เองอ่ะ ทั้งที่มันวิ่งตั้ง
    400

Your current bandwidth reading : 416.40kbps

which means you can download at 52.05 KB/sec. from our servers.

Router มัน Lock หรือมันเป็นที่ Link ครับ

ของ ทุย ขนาด 1mb ยังโหลดได้ตั้งร้อยกว่า kb เลยครับ

Comment

ตัวบิตโปรแกรม ตั้งไว้แค่นั้นป่ะครับ มันปรับได้ ผมปรับไห้โหลดน้อยๆ 30-40kเอง เวลาเล่นเกมส์

Comment

อาจเป็นที่คนปล่อยก็ได้นะคับ ผมโหลดไฟล์จิ๊กกว่าๆ เจอคนปล่อยที40กว่าk รอเหงือกแห้งเลยคับ -*-

Comment

เน็ตเน่าครับ ช่วงนี้ เหอๆ

ที่จริง 1.5mbps ต้องได้ 1536kbps หรือ ราวๆ 192kb/s ตามทฤษฏ จริงๆไม่ถึง
          ผมแค่ 1M ก็ 1024kbps โหลดก็วิ่งราวๆ 128Kb/s ตามทฤษฏี จริงๆไม่ถึง
          Last edited by Leoz; 10 Oct 2007, 14:37:40.

Comment

Your current bandwidth reading : 416.40kbps

แสดงว่า สัญญาณปล่อยมาแค่ 512kbps เท่านั้นครับ ต้องให้TT&Tเช็กให้ว่าปล่อยสัญญาณมา เท่าไหร่กันแน่ ไม่ได้ปล่อย 1.5M แน่นอน

Comment

มันแล้วแต่จำนวนคนปล่อย และ Server ครับ
              บาง Server ปล่อยไม่ค่อยออก ดูดก็ไม่ค่อยได้

Comment

ต้อง เช็คกับ TT&T หรือเปล่าครับ เวลาโหลดบิทผมเลือกเฉพาะคนที่โหลดมากๆๆครับ เรโชบิทก็เยอะน่ะ
                แต่มันก็วิ่งแค่นี้ แต่ก่อนวิ่งประมาณ 110 Kb/S น่ะครับ

Comment

ลองดุใน router ดูครับ ว่ามันได้มาเท่าไร ว่าแต่ใช้ router ของอะไรอะ ของผม 1 mb วิ่ง 790+ โหลดได้ 97-100 K เอง
                  Last edited by compaq; 10 Oct 2007, 21:02:46.

Comment

โหลดในหรือนอกละครับ

Comment

ทำไมเทสสปีดได้แค่นั้นละ

1.5 อย่างน้อยๆ ต้อง 1000+ แล้วครับ - -"
                      ของผม 2560/512 4.5กิโล ยังได้2000+เลยครับ (255KB/s) ถ้าไฟล์ปล่อยคนเยอะๆนะ

Comment

ผมก็เป็นครับ Maxnet 1 M วิ่งได้ไม่เกิน 60 k แถมหลุดบ่อยอีกต่างหาก

Comment

Router Zyxel Prestige 600 ครับ เดือนล่ะ 790 บาท อยู่จังหวัดอุบลราชธานีครับ ถ้าเปลี่ยนไปใช้ของ TOT จะดีกว่าไหมครับ ใช้มาประมาณ ปี ครึ่งแล้วอ่ะ

Comment

พี่ดูตรงนี้หน่อยครับ ว่าได้มาเท่าไร ของผม 1m แต่วิ่งจริงๆ ประมาณ 790k
                            Attached Files

Comment

ผม Maxnet 1 Mbps มันวิ่งแค่ 800 กว่าๆเอง

Comment

Working...
                              X