Announcement

Collapse
No announcement yet.

Geil Black Dragon

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Geil Black Dragon

ซื้อ Geil Black Dragon 4-4-4-12 มาบน CPU-Z มันวิ่ง 5-5-5-18 อ่ะครับ ตอนแรกนึกว่าร้านให้มาผิดแต่ ไปดูบน UnlimitPC เขาบอกว่า โรงงานมันเซตมาให้วิ่งงี้ ต้องเซตที่ไหนบ้างครับให้มันวิ่ง 4-4-4-12 น่ะ ผมใช้ M/B DS3R ครับ

เซตที่ BIOS คับ ที่นี่น่าจะมี http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=46772

Comment

ซื้อแรมเทพมาแล้วไม่ oc ผมว่าใช้แรมโบ้ก้อพอ
      เอาเงินที่เหลือไว้ลงอ่าง
      เหอๆๆ

Comment

ขอแอบบ่นจิ๊ดนึงคับ น้อง black dragon เนี่ย ลากไม่ไปเล้ยยยย :'(

Comment

เคยอ่านบทความมา black dragon ไม่ได้ทำมาเพื่อลากครับ
          Ultar เหมาะกว่าครับ

Comment

Black Dragon

Originally posted by ratth View Post
            ซื้อ Geil Black Dragon 4-4-4-12 มาบน CPU-Z มันวิ่ง 5-5-5-18 อ่ะครับ ตอนแรกนึกว่าร้านให้มาผิดแต่ ไปดูบน UnlimitPC เขาบอกว่า โรงงานมันเซตมาให้วิ่งงี้ ต้องเซตที่ไหนบ้างครับให้มันวิ่ง 4-4-4-12 น่ะ ผมใช้ M/B DS3R ครับ
            ลากได้ครับ
            ผมลากได้เกือบเท่าลายเซ็นต์เลยครับ

Comment

black dragon เค้าบอกว่ามันออกแบบมาให้มีอุณหภูมิต่ำ เหมาะสำหรับเครื่องที่เปิดต่อเนื่องนานๆ เช่นพวก srever แต่ถ้าเอามา clock ก็ Ultra ครับ

ปล ข้อมูลจาก ร้าน saveway แหะๆ

Comment

gigabyte ถ้าอยากเล่นแรม cl4 ต้องไปตั้งครับ ถ้าเปิดขึ้นมา มันจะบังคับแรมให้วิ่ง cl5

Comment

Originally posted by bigtees View Post
                  ลากได้ครับ
                  ผมลากได้เกือบเท่าลายเซ็นต์เลยครับ
                  ใช้ครับ ของผมก็ ได้ 900 นิดๆ

Comment

ของผมเกิน 860 ก้อ memtest ไม่ผ่านแล้วอะคับ :'(

Comment

Originally posted by live View Post
                      ขอแอบบ่นจิ๊ดนึงคับ น้อง black dragon เนี่ย ลากไม่ไปเล้ยยยย :'(
                      ดูครับ
                      OC ไป 4GHz.JPG

ปิดดหมดประหยัดพลังงานให้ CPU วิ่งเต็มความเร็วของ CPU
                      ปิดโหมดประหยัดพลังงานให้ CPU วิ่งเต็ม.jpg

ทดแรมเป็น 1:1
                      ทดแรมวิ่ง 1-1.jpg

ท่านเจ้าของกระทู้ (จขกท.) การปรับให้ ram วิ่งที่ CL 4-4-4-12
                      1.ที่หน้าจอ BIOS ให้ท่านกด Ctrl+F1 เพื่อเปิดโหมด BIOS Advance
                      2.ในโหมด tweak ให้ปรับ DRAM Timing Selectable (SPD) เป็นค่า Manual
                      3.ปรับตามนี้
                      ปรับค่า CAS ........................... เป็น 4
                      ปรับค่า DRAM RAS# to CAS# .... เป็น 4
                      ปรับค่า DRAM RAS# Pr.............. เป็น 4
                      ปรับค่า Precharge delay ........... เป็น 12

ว่างๆอัฟรูปให้ดูครับ

Comment

Com Me-B (16).jpg

Com Me-B (17).jpg

The End

Comment

Originally posted by live View Post
                          รุ่นนี้ไม่ได้ทำมาเพื่อลาก ครับทำมาสำหรับคนปกติธรรมดา

Comment

ใครว่ามันลากไม่ไปเหรอ
                            แต่ทำไมของผมลากได้น้อยจังง่ะ

Comment

ของผม Geil Black Dragon CL4/2GB วิ่งได้ที่ 1050 คงไปได้อีกไกล CPU-Z รายงาน 525MHz ทดเป็น 2:3แต่แรมผม CL4 แต่ Bios ตั้งเป็น CL5 ถ้า CL4 ไม่รอดอ่ะ

Comment

Working...
                              X