Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามหน่อยนะครับ.........+++++++

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามหน่อยนะครับ.........+++++++

คือ จะถามว่าภาพเกมของ PC กับ PS2 เวลาเล่นเกมอันไหนทำภาพเกมออกมาได้สวยกว่ากันอะครับ ???????????
    เพราะผมกำลังคิดอยู่ว่าจะซื้อ PC เครื่องใหม่ หรือซื้อ PS2 ดีอะครับ เพราะตอนนี้เพลล์2 ราคาถูกมากแล้ว ราคาประมาณ 5900-6500 บาท เองอะครับ ส่วนราคาคอมถ้าจะไว้เล่นเกมก็ต้องมีเงินไม่ต่ำกว่า 1 หมื่น 5 แน่ๆอะครับ เพราะคอมเดียวนี้สเปคเกมสูงๆกราฟฟิคดีๆออกมาสูงมากอะครับ สเปคคอมก็รับได้บ้างไม่ได้บ้าง เพราะคอมเดียวนี้ไม่ถึง 4-5 ปีก็ต้องอัพใหม่อยู่เรื่อยๆใช่ไหมละครับ เพราะมีอะไรเพิ่มมาใหม่เรื่อยๆจองดีๆมาเรื่อยๆ
    ส่วนเพลล์2 ซื้อแล้วซื้อเลยไม่ต้องมาอัพหรือเปลี่ยนอะไรบ่อยๆเหมือนคอมอะครับ แต่ภาพอาจจะไม่เท่าคอม คอมเดียวนี้ทำภาพเกมได้สวยเลยทีเดียวนะครับ ผมเลยอยากถามเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ว่าเพลล์2กับ คอม อันไหนทำภาพเกมกราฟฟิคเกมได้สวยกว่ากันอะครับ )เอารูปมาเปรียบเทียบให้ดูก็ดีนะครับ) ขอบคุณนะครับ.............

ถ้าเมื่อก่อน PS2 สวยกว่าคอม แต่เดี๋ยวนี้ pc ภาพสวยกว่า แต่ถ้าจะเล่นเกม ps2 ก็ดีนะเกมออกเยอะดี เกมสนุกๆเยอะ

Comment

PC สวยกว่า PS2 ครับ ภาพเเตกต่างกันอย่างเห็นได้ชัดเลยครับ ไม่เชื่อลองดูได้ครับ

Comment

PCเดี๋ยวนี้กำลังไล่ตามPS3กะXBOX360อยู่คับ ในเรื่องความแรง แต่รู้สึกว่าบางเกมในPCภาพจะสวยกว่าอยู่ดี(เช่น Lost Planet)

Comment

ซื้อXBOX360 หรือ PS3ก็ได้นะครับ ไม่ต้องอัพเกรด บ่อยๆ

Comment

PCภาพสวยกว่าแน่นอนคับ แต่ถ้าจะเอาไว้เล่นเกมส์อย่างเดียวแนะนำPS2นะ ก็เค้าทำไว้เล่นเกมส์อย่างเดียวนี่คับ แต่ถ้าซื้อคอมฯนี่เด๋วก็ต้องอัพเกรดบ่อยๆ ผมว่าซื้อPS2น่าจะคุ้มกว่า แต่ที่จริงอยากจะให้ซื้อXBOX360 หรือ PS3 น่าจะดีกว่าเพราะเกมส์สดกว่านะคับ

Comment

ถ้าจะซื้อมาเล่นเกมส์ก็ซื้อเครื่องเกมส์ครับ

เพราะเค้าออกแบบไว้สำหรับเล่นเกมส์ แน่นอนว่าต้องมีเกมส์ให้เลือกมากมายกว่า

แต่คอมมันใช้ได้จิปาถะ แล้วก็มีเกมส์ online ถ้าไม่ติดตรงนี้แนะนำซื้อ console ครับ เกมส์เพียบ!!!!

Comment

อืม ครับ ดันตอนเช้า

Comment

ดันนนนนนนนนนนนน

Comment

สมัยนี้ PC ภาพมันระดับ next gent แล้วครับ......

Comment

อีกอย่าง ขึ้นอยู่กับว่าชอบเกมแบบไหนครับ แบบ fps และ rts ต้อง พีซีเท่านั้น ส่วนชอบแบบ RPG และเกมหลากหลายชนิด ก้ต้อง ps ครับ

Comment

Working...
                      X