Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะอัพคอมให้ได้2เครื่องช่วยทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะอัพคอมให้ได้2เครื่องช่วยทีครับ

มีเครื่องเดิมอยู่แล้ว งบ 12000 บาทครับ
    สเป็คเดิม
    MSI K8N Neo 4 Platinum
    AMD XP 64 3000+
    ROX 512/400 x2
    HDD Sata Seagate 80*2 Pata 80 1 ตัว
    VGA Spark x700
    Combo Lite-on 1 ตัว
    DVDRW Lite-on 1 ตัว
    Monitor Gview 17 Flat

Thank You หลายๆคับ

ก็ว์อใหม่อีกเครื่องซิครับง่ายดี ผมเข้าใจถูกเปล่าหว่า

Comment

ผมเข้าใจเหมือน wikorn

Comment

Originally posted by chemberz View Post
        ผมเข้าใจเหมือน wikorn
        งั้นก็ลุยเลย

12000 ทุกอย่าง
        x2 4000+ 2500
        asrock alive nf6-vsta 1900
        ram rox 667 512x2 1200
        hdd ยืมชุดบนมาตัว PATA ก็ได้ หรือจะให้ดีแบ่ง SATA มาดีกว่า
        ROM DRIVE ก็ยืมมาอีกตัวตัวใหนก็เลือกเอาเองครับ
        PCI-E GF7300GT DDR3 2500
        CASE DELUX 1500
        CRT 17 3000

11600 ที่เหลือ เม้าคีบอร์ด

Comment

Ram ผมว่าเอา 1G : 1100 ดีกว่าไมคับ

Comment

Originally posted by chemberz View Post
            Ram ผมว่าเอา 1G : 1100 ดีกว่าไมคับ
            แล้วแต่ครับ แต่ DUAL รู้สึกได้ทันทีครับ เมนบอร์ดมีให้เสียบ 4 รู นะ เสียบๆไปเถอะ

Comment

ก็ใช่เนอะ เผื่อเขาจะอยากใส่ครบ 4 รูไงคับลดรูให้ อิอิ

Comment

อิอิ ขอบคุณค้าบบ

Comment

ขอถามอีกซักนิดนึงนะครับ การ์ดจอที่เป็นครอสไฟ หรือ SLI ในตัว ที่มันมีชิพ2อันในอันเดียวแล้วอะครับ ถ้าใส่เมนบอร์ดที่มันมี PCI-E ช่องเดียวมันจะวิ่งได้ไหม

Comment

งง ครับ SLI/CF มันก็การ์ด 1 ตัว / 1ชิพ แล้วมาทำงานคู่กันครับ

Comment

มันมีแบบที่มันมาในการ์ดใบเดียวด้วยไหมอะคับ แบบเหมือนเคยเห็น

Comment

Originally posted by interludeman View Post
                        มันมีแบบที่มันมาในการ์ดใบเดียวด้วยไหมอะคับ แบบเหมือนเคยเห็น
                        ถ้าแบบนั้นมีครับ 2ชิพบน 1 ใบ แต่ไม่เกินครับ แพงด้วย ไดร์เวอร์ดก็ไม่สามารถ รีดพลังออกมาได้เต็มที่ครับ

Comment

Working...
                        X