Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามหน่อยนะครับ.........+++++

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามหน่อยนะครับ.........+++++

ขอถามหน่อยนะครับ.........+++++

คือ ผมจะซื้อเครื่องใหม่แล้วอยากได้ HHD ของเครื่องเก่าไปใช้ต่อในเครื่องใหม่อะครับ ..........ถ้าผมจะเอา HDD ออกไปใช้ต่อกับเครื่องที่จะซื้อใหม่ได้ไหมครับ...เพราะข้อมูลใน HDD โปรแกรมอะไรมีเยอะครับ ถ้าไรท์ลงแผ่นจะเปลืองหลายแผ่นอะครับแล้วถ้าไปร้านจะให้เขาเอาHDD ตัวเก่าใส่ข้อมูลไปโอนถ่ายใส่ HDD ตัวใหม่ได้ไหมครับ(จะซื้อ HDD ตัวใหม่สัก1ตัวด้วยอะครับ) บอกหน่อยครับ ขอบคุณมากๆๆครับ

ดันๆๆๆ

Comment

ได้ครับ..แต่ต้องลงวินโดส์ใหม่จึงจะใช้ได้

Comment

ไม่มีปัญหาครับ
        ------------
        เสียบตัวเก่ากับตัวใหม่ก็ได้ครับ หรือ
        ------------
        จะโอนข้อมูลเข้าฮาร์ดดิสก์ตัวใหม่เลยก็ได้ครับ

Comment

ทำได้ครับ ว่าแต่ต้องดูด้วยนะครับ ว่าช่องเสียบ IDE ของ เมนบอร์ดตัวใหม่ใส่พอหรือปล่าว หรือถ้า HD ตัวเก่าเป็นแบบ SATA ก็สามารถเอาไปเสียบของใหม่ได้ครับ

Comment

ให้ร้านเขาดูได้ใช่ไหมครับ ถ้าได้ก็ให้เขาใส่เลย ถ้าไม่ได้ก็เอาตัวเก่าโอนข้อมูลไปใส่ตัวใหม่เลยได้ใช่ไหมครับ
            ดันๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

ใช้ได้ งับ แต่ต้องลง Wimdowe ใหม่แค่นั้น

Comment

หรือครับ ต้องลง windows ใหม่หรอครับ ให้ร้านเขาลงเลยได้เลยใช่ไหมครับ เพราะผมทำไม่เป็น เป็นแต่เล่น หึหึ

Comment

มาดันตอนเช้า..........

Comment

ถ้าเป็นIDEแต่บอร์ดเป็นSATAก็ใช้หัวแปลงเอาก็ได้ครับ

Comment

ได้สิครับ
                      GLORIOUS PC MASTER RACE
                      May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

ได้ สบายมากครับ ไปร้านที่โอนถ่ายให้ฟรีนะครับ

Comment

ได้คับต้องลง window ใหม่เพราะ HDD มัน sup เมนเก่าไปเเล้ว

Comment

แล้วถ้าผมซื้อเครื่องใหม่แล้วลงวินโดส์ฮาร์ดดิสลูกใหม่แล้วผมต่อลูกเก่าเข้าไปโดยไม่ได้ฟอเม็ทมันจะมองเห็นมั้ยครับสั่งมันให้บูทจากฮาร์ดดิสลูกใหม่อะครับ แล้วถ้าจะฟอเม็ทฮาร์ดดิสลูกเก่าทำไงหรอครับ

Comment

Originally posted by zweetlybk View Post
                              แล้วถ้าผมซื้อเครื่องใหม่แล้วลงวินโดส์ฮาร์ดดิสลูกใหม่แล้วผมต่อลูกเก่าเข้าไปโดยไม่ได้ฟอเม็ทมันจะมองเห็นมั้ยครับสั่งมันให้บูทจากฮาร์ดดิสลูกใหม่อะครับ แล้วถ้าจะฟอเม็ทฮาร์ดดิสลูกเก่าทำไงหรอครับ
                              มองเห็นครับ แต่จะใช้งานโปรแกรมที่อยู่ในลูกเก่าไม่ได้ เพรามันเห็นเป็น Storge

ฟอร์แมทจาก Disk Management ก็ได้ครับ

Comment

Working...
                              X