Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ มีปัญหา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ มีปัญหา

คือ เน็ตเป็นอะไรไม่รู้ครับ เล่นเว็บ , msn ไม่ได้เลย แต่เล่นเกมออนไลน์ได้ เป็นเพราะอะไรหรอครับ ช่วยผมหน่อยนะ พึ่งเป็นเดี๋ยวนี้เลย ลองรี start ทั้ง com และ router ก็ไม่หายครับใครรู้ว่าเป็นไรบอกผมทีครับ ขอบคุณครับ
    Last edited by ballsmn; 10 Oct 2007, 18:18:36. Reason: แก้ให้อ่านแล้วเข้าใจ

รอสักพักเดี๋ยวมันก็เปงปกติครับ ผมก็เคยเป็น

Comment

ขอรายละเอียดหน่อย
      ใช้เนตไรครับ
      ใช้คำสั่ง ping ไปยังเว็บไซต์ได้ไหม
      DNS ถูกต้องหรือปล่าว

แต่อาการอย่างนี้คิดว่าน่าจะเป็นที่ไฟร์วอลไม่ยอมเปิดพอร์ทให้
      ผมก็งูๆ ปลาๆ ลองว่ามาครับเผื่อช่วยได้

Comment

หายแล้วครับ ขอบคุณมากครับ เป็นที่ทางเนตเองที่มีปัญหา

Comment

เป้นเเบบนี้มา2วันเเล้วคับ เป็นไม่กี่ชั่วโมงเเล้วหาย
          ประมาณเเถวๆเที่ยงคืนไปนั่งเล่นร้านnet msnเล่นไม่ได้คนเดินออกกันเยอะเลย
          ก็โล่งดีครับ เเต่อีกไม่นานความเร็วnet downloadเท่ากับdial up 56Kเลย error อีกต่างหาก
          เเล้ววันนี้จะเป็นอีกไหมเนี่ย

Comment

Working...
          X