Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครที่ยังเคยเล่น Final7 PC แล้วยังจำได้ ช่วยหน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครที่ยังเคยเล่น Final7 PC แล้วยังจำได้ ช่วยหน่อยคับ

คือว่าหาทางไปต่อไม่ได้แล้วอ่ะคับ ตอนนี้ต้องไปที่ โบถท์ หรือไรสักชืออ่ะคับ ที่เปงเกาะ ๆ อยู่ทางใต้ของจูน่อน ไปเอา Keystone แล้วก็โดนขโมยไปเรียบร้อยเหมือนกัน

ขอลายละเอียดอีกหน่อยได้ไหมครัช่วงไหนแผ่นไหน จำได้อยู่แต่ขอลายละเอียดอีกนิดนะ

Comment

อ๋อ เจอกับ ยัฟฟี่ ป่ะแล้วใช่ป่ะ

หรือตรงไหนกันหว่า????

Comment

อ้อ เป็นเมืองเก่าหรือป่าว ที่ฝากเราที่เป็นหุนยนต์ กลายไปเป็นฝั่งโกงอยูพัก 1 แล้วคราวก็ ออกอากาศหลอนไช้หรือป่าว ?

Comment

โบรานสถานป่ะ ที่จะไปหา Zephiroth
          หรือว่าที่เมือง Gold soucer???

ลองถ่ายภาพมาดูดีกว่า ภาค PC กด Printscreen แล้วลงctrl+V Paint ได้

Comment

ไปเอา Key Stone ที่ Gold soucer แล้วก็โดนขโมยไปแล้ว ต่อไปต้องไปที่ โบรานสถานอ่ะคับ อยากรู้ว่าจะข้ามไปที่เกาะนั่นยังไง ไปไม่ได้เลยอ่ะคับ

Comment

ลองเข้าไปดูในนี้ครับ ละเอียดมากๆ

http://j.1asphost.com/finalreunion/

Comment

อยู๋ แผ่นไหน ครับ ?

Comment

บอกรายละเอียดทีครับ เดี๋ยวจะเปิดหนังสือตอบให้ ผมยังเก็บหนังสือไว้อยู่

Comment

อยู่ตอนปล่อยๆ แผ่นที่ 1 อ่ะคับ ไปที่วูไทแล้ว แล้วก็ไปที่ Gold Soucer แล้ว เพื่อที่จะเอา Keystone แล้ว ตอนนี้ข้ามเรือมาอยู่ที่จูน่อนแล้วคับ หลังจากนั้นจะต้องไปที่ Temple of.......ไรสักอย่างอ่ะ จำชื่อไม่ได้ ที่เปงเกาะๆ อ่ะคับ อยากจะรู้ทำไงต่อไปถึงจะข้ามไปที่เกาะนั้นได้คับ

Comment

ไม่มีรู้ให้ดูจะรู้หรอ งั้นผมงมเข็มให้ล่ะกัน

1.ถึงตรงนี้แล้วน่าจะมี ระสะเทิ้นน้ำสะเทิ้นบก ขับมันข้ามแม่น้ำเลาะ ๆ ไปเรื่อย ๆ ไปเมือง ที่มี จรวจเอียง ๆ ไปคุยกับ ZID (มีมันทุกภาคเลย)
                      2.เล่นตามเนื้อเรื่อง เครื่องบินของ ZID ตะบินไม่ได้ แต่ลอยน้ำได้ เลาะได้แต่ ขอบ ๆ เกาะ
                      3.เลาะไปเรื่อย ๆ มั่ว ๆ ไป เดี๋ยวก็ถึงที่จุดเครื่องบินตกมีนักสำรวจอยู่ ให้ไปขุดหา keystone แล้วเอาอลิสไปด้วย

ปล.มั่วเอานะ ไม่มีรู้ให้ดูก็งี้ล่ะ มันจำไม่ได้ จะให้ดี บอกด้วยว่า มียานพาหนะอะไรแล้วบ้าง พวกมีใครบ้าง

Comment

Working...
                      X